Announcement

Collapse
No announcement yet.

คือว่า เพื่อนผมมันจะซื้อเครื่องเกมส์ CONSOLE ระหว่าง PS3 กับ XBOX360 อันไหนดีกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมมี ทั้งสองเครื่องครับ

แนะนำ

เล่นเกม และ live ให้ซื้อ xbox (กอปปี้ได้ เกมเยอะกว่า live คนเยอะกว่า)

ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมบาง มีตังซื้อแผ่น ก็ ps3

ส่วนตัวเชีย น้อง X

Comment

ก็ถึงบอกไง ว่าจะเล่น 360 ต้องใจถึง.......เพราะโอกาสที่จะได้เปลี่ยนเครื่องที่สองนั้นมีสูง.....555

Comment

ก็แล้วแต่คนชอบนะครับผมชอบ ps3 เพราะมันมี final นี่แหละ แล้วส่วนตัวชอบเล่นเกมส์ในฝั่งญี่ปุ่นอยู่แล้วด้วยเลยต้องกัดฟันซื้อ ได้แต่หวังว่ามันคงมีแผ่นก็อปมาสักวัน

Comment

Originally posted by armyman View Post
          ก็ถึงบอกไง ว่าจะเล่น 360 ต้องใจถึง.......เพราะโอกาสที่จะได้เปลี่ยนเครื่องที่สองนั้นมีสูง.....555
          ใช่ครับ ก็นี่ล่ะครับปัญหาที่ผมต้องให้ทุกคนเลือกให้ XBOX360 ซื้อมาก็กลัวไฟแดง PS3 ราคาแผ่นมันก็แพง เฮ้อ..

Comment

Originally posted by ARM sk View Post
            คือมันเบื่อที่จะต้องอัพคอมหลายรอบมากเลยครับ เมื่อต้นเดือนก่อนมันก็เพิ่งได้ HD3850 มาตัวนึง พอมาเดือนนี้ ดันมี GF9600 GT มาอีก ซึ่งราคาก็ใกล้ๆกัน มันเลยเบื่อที่จะอัพคอม ผมเลยแนะนำให้ซื้อเครื่องคอนโซลมาเล่นดีกว่าเพราะเค้าผลิตมารองรับเกมในอนาคต 4 ถึง 5 ปี ผมเลยอยากถามเพื่อนๆที่นี้ว่า ระหว่างเครื่อง XBOX360 กับ PS3 ซึ่งราคาเท่ากันครับ (15500บาท) อันไหนเล่นเกมส์ดีกว่าครับเน้นเล่นได้ 3-4 ปีน่ะครับ เอาเครื่องที่คุ้มที่สุดน่ะครับ
            ตอนแรกๆกะจะแนะนำ xbox360 อยุ่แล้วนะนี่แต่พอมาเห็นประโยคนี้นี่ เลิกคิดเลย

Comment

แล้ว XBOX360 มันจะอยู๋ได้นานสักเท่าไรครับ(รองรับอนาคตได้อีกกี่ปีครับ)

Comment

ps3 อีก เสียง ผมว่า เกมเป็น อมตะ แล้วมีภาคต่อ ที่สนุกๆ ตั้งแต่ ps1 ที่เราเล่นกัน ยังจำกันได้ปล่าวว่ามีอ่ะไรมั้ง

Comment

Originally posted by ~jelly* View Post
                  ผมมี ทั้งสองเครื่องครับ

แนะนำ

เล่นเกม และ live ให้ซื้อ xbox (กอปปี้ได้ เกมเยอะกว่า live คนเยอะกว่า)

ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมบาง มีตังซื้อแผ่น ก็ ps3

ส่วนตัวเชีย น้อง X
                  แนะนำให้เชื่อคนที่เคยเล่นทั้ง 2 เครื่องขอรับ

เมื่อเทียบจุดแข็งของทั้ง 2 ฝ่ายแล้วแบ่งเป็น
                  xbox360แท้ = เล่น live มันส์ ต่อให้แดงก็หยุดไม่อยู่
                  xbox360แปลง = แผ่นถูก.. โหลดเองยังได้ แต่เสี่ยงโดนแบน
                  ps3 = แท้เท่านั้น ถ้าคุณไม่ถนัดประเถท ซื้อมารีบเล่นแล้วรีบปล่อยคงคิดให้ดี แต่!! กลางปีมี MGS4 ปีหน้า(หรืออีก 2ปี) จะมี FFXIII

เป็นผมหรือขอรับ xbox360 2เครื่อง (แท้1 แปลง1) - เอาไว้เล่นเกม Multi และซื้อแผ่นแท้มาออนไลน์กะเพื่อน
                  แล้วก็ ps3 อีกเครื่อง เอามาดู blu-ray รอ FFXIII (ฮาาา..)

Comment

ผมว่าถ้าอยากจะรู้รายละเอียดเพิ่มเดิมเข้าไปที่เว็บของแหล่งเกมคอนโซลโดยเฉพาะดีกว่าครับ

มีคนให้ความคิดเห็นเยอะแยะเลย ตัวอย่างเช่น DVDGameOnline คลิกเลยครับ

ตัวผมเองผมีแต่ xbox 360 ครับ แต่เครื่องโดนแบนไปแล้ว อดเล่น live เลย

Comment

สำหรับผมชอบแนะนำ XBOX360 ครับ เพราะเกมส์ส่วนใหญ่ให้อาีรมณ์เหมือนกับ PC
                      แต่ชอบเกมส์ฝั่งยุ่นก็ PS3 ครับ ซึ่งผมไม่ค่อยชอบเล่นเท่าไหร่ ไม่ค่อยโดนเลย

Comment

ยกให้ PS3 ครับเพราะอยากเล่น MGS4 กับ FF13 แต่แผ่นก็ใช่ว่าจะถูก -*-

Comment

ผมฟังจากหลายๆคนที่มี 2 เครื่อง ในหลายๆเว็บ รวมทั้งตัวผมด้วย ผมอยากจะแนะนำว่าอย่างงี้ครับ

เอาเป็นเรื่องผมก่อนแระกัน

1.คือผมได้ซื้อ PS3 มาก่อน เพราะใจผมรัก SONY อยู่แล้ว ตั้งแต่ PS1 แระ อีกอย่างเกมมันส์ๆเพียบทุกคนก็รู้

2.เล่นไปสักพัก ไม่มีเงินสอยแผ่นแท้ แผ่นแท้ราคา 1300-1600 บาท ส่วนมือ 2 ก็ 800-1XXX

3.จิงๆแผ่นมันไม่ได้แพงหรอกแต่ ความที่ บ้านผมไม่มีเงินที่จะเอามาทิ้งกับการเล่นเกมพอ

4.วันต่อมาผมได้ไปซื้อ XBOX360 เลย

5.หลังจากนั้น PS3 ผมดองไว้ในกล่องตลอด เล่นแต่ XBOX360 เป็นเรื่อยมา บางเกม XBOX360 มันสุดๆ แต่ใน PS3 ไม่มี บางเกม PS3 เป็นที่รุจักกันดีแต่ใน XBOX360 ไม่มี

ปล.ส่วนใหญ่ที่ฟังๆหลายท่านบอกมาจากเว็บอื่น คือซื้อ PS3 มา แล้ว เอามาดอง เพราะ เล่น XBOX360 กับซะมากกว่า เพราะ ************* แผ่นถูก ************* จบ

Comment

ระวังนะครับเด๋วคุณปู PS3MAN จะเข้ามาตอบยิ่งกระทู้แบบนี้แกจมูกดี

Comment

Originally posted by dvung View Post
                              ระวังนะครับเด๋วคุณปู PS3MAN จะเข้ามาตอบยิ่งกระทู้แบบนี้แกจมูกดี
                              เหอะๆๆ

Comment

ถ้าให้ผมเลือกนะ ผมขอเลือก PS3 ละกัน

ถึงเเม้จะมีเเค่เกมเดียวให้เล่นอย่าง Final Fantasy XIII ก็เอาครับ (ตั้งใจซื้อมาเล่นเเค่เกมเดียวอยู่เเล้ว อิอิ ชอบ FF มากๆ)

เกม Exclusive อื่นๆ เช่น MGS4 GT5 ก็ถือว่าเป็นของเเถมครับ

เเถมยังเล่นเกมพวก SH5 RE5 ได้อีก *-*

Comment

Working...
                                X