Announcement

Collapse
No announcement yet.

ในที่สุดก้อตาสว่าง เรื่องZ5500 มันคือของตกรุ่นดีๆนี่เอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ของผมก็จีนแดงบ้านๆครับ

Comment

ของผม made in ไรไม่เห็นมีบอกเรยอ่าาา

แต่ 5500 ออกมานานมากแล้วครับ 2-3 ปีได้มั้ง
      เรื่องราคาก็ คงไปว่าเค้าไม่ได้นะ
      เพราะ logitech ทำอุปกรณ์ คอม ส่วนใหญ่
      ราคาเลยต้อง ขึ้นๆ ลงๆ เหมือนราคา แรม haha ^ ^
      Last edited by natchan; 9 Mar 2008, 22:36:41.

Comment

ราคา 6 พัน น่า......... จิงๆๆๆ

Comment

ราคาเลยต้อง ขึ้นๆ ลงๆ เหมือนราคา แรม haha ^ ^
          อย่างนี้ก็ต้องมีเช็คบิลเหมือนตอนปั่นราคาแรม (ช่วง EDORAM - SDRAM) ใครจำกันได้บ้างเหมือนมีบริษัทโดน เช็ค ไป ราย สองรายนี่แหละ อิอิ

Comment

Originally posted by J1amprasert View Post
            ราคา 6 พัน น่า......... จิงๆๆๆ
            ด้วยเหตุนี้ เลยไม่กล้าถอยสักที

รู้ว่ามันก็คุ้มราคาแต่ เห็นราคาเวบนอกแล้วมันตะงิดๆ

Comment

เรื่องราคา ใน/นอกประเทศ รู้แล้วก็ทำอะไรไม่ได้ คิดไปก็เซ็งเปล่าๆ นอกจากหิ้วมาได้
              ประสาอะไร แค่ กทม. กับ ตจว. ประเทศเดียวกัน ราคายังต่างกันเป็นร้อยเป็นพัน
              ถ้ามีของที่เราต้องการ เงินถึงไม่เดือดร้อน ได้ใช้แล้วมีความสุข ซื้อได้ก็ซื้อไปเถอะ
              คิดแบบนี้ อาจมองว่าโง่ แต่สบายใจกว่านะ

Comment

ซื้อของที่ผลิตในไทยเหอะ ไม่โดน +30 หรือ 60% ด้วย

Comment

ลำโพงโดนภาษี 30% อ่ะครับ
                  ส่วนพวกที่เป็นคอมพิวเตอร์เสีย 0% ครับ

Comment

แสดงว่า บ้านเราที่นำเข้ามาไม่เสียภาษีเลยหรอครับ

พระเจ้ากำไร 13000 ขายทีกะสร้างบ้านเลยนะเนี่ย

Comment

Originally posted by Y0Y0 View Post
                      ลำโพงโดนภาษี 30% อ่ะครับ
                      ส่วนพวกที่เป็นคอมพิวเตอร์เสีย 0% ครับ
                      ...
                      Last edited by JO; 13 Aug 2008, 17:26:39.

Comment

ถ้าหิ้วเข้ามา ภาษี ถูกมากมายครับ เหอๆ ถามคนหิ้วของจาก ฮ่องกง สิงคโปร์ ได้

แต่สำหรับบริษัทที่ได้ชื่อว่าเป็น Distributor ถ้าสั่งเข้ามาทางเรือ หรือ เครื่องบิน ในจำนวนมาก เทียบภาษีต่อหน่วย จะถูกมากครับ เมื่อก่อนกิจการที่บ้านผมเคยนำเข้ารองเท้า Obermain เปิด LC เอาเข้ามา ปล่อยราคา เท่ากันกับที่ขายในต่างประเทศได้ กับอีกพวกนึงรองเท้า Bally Deal ในจำนวนมากหน่อย (เกือบร้อยคู่) มีคนหิ้วจาก ฮ่องกง ถึงไทยก็ใต้โต๊ะ ปล่อยราคาเท่ากับที่ Retail ฮ่องกงได้

มันทำให้ถูกได้ไม่ว่าจะ ทั้งบนดิน และใต้ดินครับ แต่พวกปล่อยมาเกือบ 20000 เนี่ยอาศัยว่าในไทยยังไม่เคยนำเข้ามาก่อน และปล่อยให้เกิด ความต้องการสูงมากในตลาด ไม่คิดว่าเป็นการชกใต้เข็มขัดเกินไปหน่อยหรือครับ ?

Comment

- -

Comment

ติดใจรุ่นนี้ก็ตรง remote สวยเนี่ยแหละคับ
                            555+

Comment

ผมว่า พูดกันไปก็เท่านั้น

บอกตรงๆก่อนผมซื้อศึกษาแล้ว ศึกษา อีก หาข้อมูลมากมาย

เมืองนอกราคาถูกครับ บอกตรงๆอันนี้ รู้นานแล้ว

ผมอยากทราบจุดประสงค์ของเจ้าของกระทู้ครับ บางที ผมว่าถ้าพี่ใช้อยู่แล้วมาพูดจะไม่ว่าสักคำเลยนะครับ

พี่จะพูดอะไร พี่คิดถึงคนที่เค้ากัดฟันไปซื้อมาเพราะความชอบ อ่าน กระทู้พี่จะ หดหู่ แค่ไหน

ผมว่าเรื่อง ลำโพง มันแล้วแต่ ความพอใจของคนด้วยนะครับ ที่รู้ๆมีคนจะขายให้ผม 150 เหรียญ

แต่พี่รู้อะไรมัย ค่าส่ง 320 เหรียญ ซื้อใหม่ 199 ยังไม่รวม ภาษี ค่าส่ง 240 เหรียญ

บวกไป บวกมา ยังไงก็ 15000+ ครั้นจะคิดจะเดินทางไปหิ้ว ค่าเครื่องบิน - -อะไรอีกมากมาย

ซื้อในไทย มีประกัน 1 ปี 17500

ผมถามว่ามีตังจะซื้อ ก็ ขอซื้อด้วยความสบายใจครับ ไม่ได้ซื้อใช้พี่ก็ นิ่งๆไว้ครับ

ไม่อยากพูดเรื่อง ลำโพง C5 เดียว มีเคืองกัน

เอาใจเขามาใส่ใจเราพี่ แล้วแต่คนชอบครับของแบบนี้

Comment

แล้วไอ้ Z5500 ใครจะหิ้วเข้ามาขายได้ครับ ราคาเมืองนอก 6xxx

แล้วหิ้วมาขายได้ทีละตัว จะขายตัวละเท่าไหร่ สั่งเข้ามาภาษี 60%

บริษัทไม่ต้องมีค่าใช้จ่าย เลยใช่ไหม

หาที่มีคนหิ้วเข้ามาขายแล้วตั้งราคาไห้ไม่เกิน หมื่นได้ก่อน แล้วค่อยเอามาว่าร้านเขาดีกว่า

เอาราคาเมืองนอกมาดูมัน วัดไม่ได้หรอก ลองสั่งไปซิ ราคาสินค้า+ค่าส่ง+ภาษี+ประกันนอก แล้วเอาราคามาดู

กับของที่เขาสั่งมาขายว่าจะต่างกันแค่ไหน

Comment

Working...
                                X