Announcement

Collapse
No announcement yet.

+*+ จัดสเปคแบบสุดคุ้มๆๆๆ ให้หน่อยนะคับ +*+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• +*+ จัดสเปคแบบสุดคุ้มๆๆๆ ให้หน่อยนะคับ +*+

พอดีจะอัพเกรดคอมน่ะคับช่วยดู+แนะนำทีนะคับว่าโอเคหรือยัง ตัวไหนควรเปลี่ยนหรือยังไงก็ฝากความคิดเห็นไว้ได้นะคับ
    ส่วนใหญ่ผมเน้นเล่นเน็ต+แปลงไฟล์ ไม่เน้นเกมส์เท่าไหร่อ่ะคับ อยากได้แบบให้รองรับการใช้งานอีกซัก2-3ปีเลยอะ่คับ
    M/B Asrock Wolfdale 1333
    Intel E2160
    Ram DDR2(800) 1GB. KingMax 2ตัว หรือว่า 2GB ตัวเดียวดีคับ
    PSU 300W พอมั๊ยคับ
    แล้วถ้าเอาการ์ดจอด้วยเอาตัวไหนดีคับที่คุ้มๆ สักไม่เกิน 2200 นะคับ
    ขอบคุณคับ

แรม2ตัว ดูอัลแชนแนลครับ
    power d tech 650w. น่าเล่นก่าครับ
    การ์ดจอรอท่านอื่นนะครับ แต่ผมว่าgf7300gt ddr3

Comment

เป็นไปได้แนะนำ 2G แผงเดียว ดีกว่าครับ ถูกกว่าซื้อ 1G 2 แผงอีก
      Dual กับไม่ Dual แทบจะไม่ต่างกันเลยครับเวลาใช้งานจริง (นอกจากเอาโปรแกรมเทส)

Apacer 2G/667 ******** 1,320 ฿

หรือจะซื้อ 2 ตัวเป็น 4G ก็ได้ครับ (Asrock Wolfdale มีช่องใส่แรม 2 แผง อัพสูงสุด 4GB)

Comment

Working...
      X