Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูอาการHDDไห้ทีครับ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูอาการHDDไห้ทีครับ...

ใช้โปรเเกรม HDTUNE เเล้วมันมีเเถวเหลืองขึ้นตรงนี้อ่ะครับ ไม่ทราบว่าต้องเปลี่ยนรึยัง
    เพราะข้อมูลลูกนี้เยอะ เเถมสำคัญด้วย 160GB เเหน่ะ เเล้วถ้าต้องเปลี่ยนจริงๆ HD ยี่ห้อไหนที่น่าจะอยู่กับเราไปนานๆมั่งครับ...

ปล.ลืมบอกไป ลูกนี้ตอนทำ Benchmark เเล้ว เริ่มมามันจะตกไปอยู่3-5mbก่อนเลย เเล้วค่อยกลับมาขึ้นอย่างปกติ ไม่ทราบว่าเกิดจากปัญหาอะไรครับ เเล้วสภาพเเบบนี้ อันตรายรึยัง....

อีกเรื่องนึงสดๆร้อนๆ...
    วันนี้ซื้อซีเกรท320Gbมา...เเล้วปรากฏว่ามีตัวเหลืองๆขึ้นเเบบนี้เลย...
    ไม่ทราบว่าอาการเเบบนี้ สามารถเปลี่ยนได้ไหมครับ เพราะถือเป็นจุดตำหนิเหมือนกัน ถึงจะเล็กน้อย เเต่ผมก็คิดว่าถ้าปล่อยไว้นานเข้ามันจะทำไห้เสียเร็วขึ้นรึเปล่า....

แต่มันก็ขึ้น ok ข้างหลังหนิคับ

Comment

ลองใช้โปรแกรม HardDrive Inspector เช็คดูครับตัวนี้จะบอกสุขภาพ HDD แบบในรูปยังสบายดี ถ้าสีเหลืองแสดงว่าผิดปกติ
      Attached Files

Comment

Working...
      X