Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียไหมคับใครพอรู้อาการช่วยตอบหน่อยงับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียไหมคับใครพอรู้อาการช่วยตอบหน่อยงับ

ก่อนอื่นต้องขอบคุณพวกพี่ๆๆที่ให้คำแนะนำเรื่องการ์ดจอที่ผมตั้งกระทู้ถามไปครั้งก่อนด้วยคับ
    ผมไปซื้อการ์ดจอมาแล้วเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา
    เป็นรุ่นXFX 7600GT เมนบอร์ทผมเป็น4X รุ่นASus P4S533
    พอใส่ไปเปิดเครื่องอะไรได้ปกติคับ แต่พอเข้าเกมส์SF Onlineหรือเกม์ที่ใช้3D
    ตัวละครมันขึ้นเป็นเส้นเหมือนโครงร่างอะไรซักอย่างนะคับเป็นขีดดำๆๆๆแบบเห็นได้ชัด
    แต่ตัวฉากไม่ว่าจะเป็นน้ำหรือรูปสะพานในเกมส์SFกลับไม่เป็นอะไรเลยสวยมากจะเป็นเฉพาะตัวละคร
    ของผมกับตัวละครของคนอื่นนะคับ ผมเลยลองไปเล่นเกมส์ที่ไม่ใช้เป็นonlineก็เป็นลักษณะเดี่ยวกัน
    จึงอย่าถามพวกพี่ๆๆว่ามันเป็นอาการภาพแตกไหมคับ

ลองเอาไป ลองเครื่องเพื่อนๆก่อนครับ ถ้าเป็นอีก ก็เครม

ถ้าไม่เป็น คงเป็นที่ SW ไม่ก็ HW ในเครื่อง

เป็นที่การ์ดก็ เครม...

Comment

เปลี่ยน ไดร์เวอร์ ครับ

Comment

Working...
      X