Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกม gear of war และ เกมอื่นๆ ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกม gear of war และ เกมอื่นๆ ครับ

สเปกผมครับ
    E8200
    power colour HD 3870 oc -------------------ATi driver 8.3
    gigabyte P31
    ram 2G kington (1Gx2 fsb800)
    enermax 460 w

เล่นเกมแล้วกระตุกครับ ตอนแรกผมใช้ค่าที่มันตั้งมาให้ พอเล่นแล้วกระตุกจึงปรับเป็น low แต่ก็ยังเหมือนเดิม ไม่ทราบว่าต้อง set ค่าในเกมยังไงครับสำหรับเกมนี้หรือต้อง up patch หรือเปล่าครับ รวมทั้ง set ค่า ของการ์ดด้วยนะครับ

ส่วนเกมอื่นๆ เช่น crysis, lost planet , เกมใหม่ๆ ที่ออกมาแล้ว ถ้าจะเล่นต้อง set ค่าในเกมยังไงบ้างครับ และ ค่าการ์ดจอด้วยครับ

รบกวนผู้รู้แนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

แนะนำด้วยครับ

Comment

ไม่ต้องห่วงครับ spec เครื่องคุณแรงอยู่แล้วปรับสูงสุดก็ยังได้ ส่วนไอ้อาการกระตุกหรือเล่นแล้วหนืดๆเนี่ยน่าจะเป็น bug ของเกมส์ด้วยนะครับ ยิ่งถ้าแล่น แผ่นก๊อป+crack ยิ่งไปกันใหญ่ครับ!

ลง seach หาข้อมูลเก่าๆในนี้ดูครับมีคน post เอาไว้เกี่ยวกับเกมส์นี้เยอะมาก

Comment

ขอบคุณครับ
        แล้วแต่ละเกมถ้าอัพ patch จะช่วยไม่ให้กระตุกได้ไหมครับ และ driver การ์ดจอด้วยครับ

Comment

Originally posted by 1bp View Post
          ขอบคุณครับ
          แล้วแต่ละเกมถ้าอัพ patch จะช่วยไม่ให้กระตุกได้ไหมครับ และ driver การ์ดจอด้วยครับ

driver การ์ดจอ มีผลครับ รวมทั้ง เวอร์ชั่นของ XP ด้วย แต่ก่อนผมเล่นไม่ได้เลยครับ ลงdriver การ์ดจอ ไหม่ หา XP ตัวไหม่มาลงถึงเล่นได้ครับ

Comment

ส่วนใหญ่ผมเล่นตามที่เกมส์มันเซ็ตให้อ่ะคับ ถ้ามันหน่วงๆหน่อยก็มีปรับนิดๆหน่อยๆ หรือว่าถ้ามันหน่วง(ถึงกระตุก)แปลงๆก็ไปหาไดร์เวอร์ตัวใหม่มาลงคับ

Comment

vistaหายครับ

Comment

ทายว่า โปรแกรมที่รันอยู่เบื้องหลังคือสาเหตุครับ
                คุณต้องไล่เช็คดูเองละ
                เพราะตามลายเซ็นผม Gears ไม่มีเฟรมต่ำกว่า 60 ให้รู้สึกเลย

Comment

Working...
                X