Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขำๆ กับบิวเกด เขากล้าคิด (หรือผมคิด???)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขำๆ กับบิวเกด เขากล้าคิด (หรือผมคิด???)

ตอนนี้ข่าวที่รั่วออกมา (ที่บิวเกดลืมอุดรูไว้น่ะ)
    คงยังจำได้ กระแสของ Windows Se7en (ชื่อนี้เลย) ตัวใหม่ล่าสุดที่มีให้โหลดตามเว็บต่างๆ
    ขนาดไฟล์ 2 GB เห็นบางคนเขาบอกกันว่า มัน FAKE มาให้โหลด (หลอกนั่นแหละ)

ทาง Microsoft เลยมาบอกว่า Windows Se7en ยังไม่มีให้โหลดเลย

จนเมื่อวันที่ 29 กพ. 2551 Microsoft ตัดสินใจปล่อยตัว Beta มาให้โหลดกัน ซึ่งขนาดเพียง 1.25 GB

ผมก็เป็นคนหนึ่งที่โหลดมาลง อดทนมา 2 วันกว่าๆ กว่าจะได้มา
    เลยเอาภาพสวยๆ งามๆ และไม่รู้ว่ามันฮารึเปล่า

ปล. นี่คือของจริง ผม Save มาให้ดู อาจจะไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ แต่ก็ฮาดี

Credit : http://webboard.itzone.com/showthread/no=25488
    Attached Files
    Last edited by markie1998; 10 Mar 2008, 12:27:01.

น่าสนใจดี มารอฟังผลการใช้งานนะขอรับ

Comment

แจ่ม 555+

Comment

เยี่ยม

Comment

แจ้งผลการใช้งานด้วยนะครับ ...ขอบคุณครับ

Comment

เค้าคิดอะไรเค้าอยู่ถึงเอารูปนี้มา

Comment

OCZ News : ข่าวล่า มาฝาก ชาวๆ OCZ

ผลการใช้งาน สรุปมาแล้ว
              ข้อ D ครับ
              1. ไม่ค่อยเกะกะเท่าไหร่ จัดรูปแบบงดงามมาก
              2. เกือบทุกอย่างเป็น Transpercy หมด (ก็คือใส มองเห็นพื้นหลัง)
              3. ไม่ต้องใส่ Key (ต้องโหลดจากเว็บนะครับ ถ้ามาเป็นแผ่นก็คงต้องใส่กัน)
              4. กินพื้นที่และแรมเท่าๆ กัน Windows XP (เทียบกันแรม 1 Gb)
              5. กราฟิกสวยมากๆ ขอบอกครับ

ข้อ เสีย ครับ
              1. สเปคสูงพอควร แบบว่าคอมเก่าๆ นี่ เลิกกันเลย
              2. การ์ดจอต้องของ GeForce 256 MB+ อย่างเดียว ถ้า ATi ก็ 512-768 MB (128 นี่เลิกเลย)
              3. ใช้งานค่อนข้างยาก
              4. ลงใน Notebook ไม่ได้เลย

เอาสเปคมาให้ดูด้วยคร้าบผม
              CPU : Intel Core Duo,Core 2 Duo/Quad/Extreme 2.0 GHz +
              AMD Althon 64x2 , Phenthom 64x2 2.0 GHz +
              RAM : 1-4 GB
              VGA : แนะนำเป็น GeForce ตระกูล 7 ขึ้นไป และ 256 MB ขึ้นไป
              หรือเป็น ATi Crossfire Edition 512 MB ขึ้นไป
              Monitor : 17-19" ที่ Resolution 1280x1024
              อ่าน DVD,CD ได้ (ถ้า Blu-ray หรือ HD-DVD ได้ด้วยจะแหล่มเลย)

จึงเรียนมาเพื่อทราบ
              markie1998

Comment

รับขนมจีบ ซาลาเปา เพิ่มมั้ยคะ

Comment

อยากเห็นข้างในครับ cap รูปมาให้ดูหน่อยครับ สรุปมันมีจริงช่ายป่ะ

Comment

ไม่ได้มาเบรคนะ เพียงแต่มาบอก
                    ผมว่าคุณคิดไปเองมากกว่า นั่นมันแค่BOOT SCREEN
                    ข้างในก็XPเหมือนเดิม (ยังไม่เข้าใจจุดประสงค์ว่าจะมาทำให้คนอื่นเขาเข้าใจผิดเพื่ออะไร)
                    ไม่เชื่อลองเปิดหน้าต่างExplorerขึ้นมา
                    แล้วกดไปที่Help=>About Windowsแล้วก็จะได้ฮา

Comment

เห็นได้ข่าวมาว่า

ตัวนี้ ลงxbox360ได้ด้วยครับ

แต่ไม่ใช่ตอนนี้นะครับ

Comment

รูปตอน Boot มันแปลกๆ หุหุ

Comment

Originally posted by markie1998 View Post
                          OCZ News : ข่าวล่า มาฝาก ชาวๆ OCZ

ผลการใช้งาน สรุปมาแล้ว
                          ข้อ D ครับ
                          1. ไม่ค่อยเกะกะเท่าไหร่ จัดรูปแบบงดงามมาก
                          2. เกือบทุกอย่างเป็น Transpercy หมด (ก็คือใส มองเห็นพื้นหลัง)
                          3. ไม่ต้องใส่ Key (ต้องโหลดจากเว็บนะครับ ถ้ามาเป็นแผ่นก็คงต้องใส่กัน)
                          4. กินพื้นที่และแรมเท่าๆ กัน Windows XP (เทียบกันแรม 1 Gb)
                          5. กราฟิกสวยมากๆ ขอบอกครับ

ข้อ เสีย ครับ
                          1. สเปคสูงพอควร แบบว่าคอมเก่าๆ นี่ เลิกกันเลย
                          2. การ์ดจอต้องของ GeForce 256 MB+ อย่างเดียว ถ้า ATi ก็ 512-768 MB (128 นี่เลิกเลย)
                          3. ใช้งานค่อนข้างยาก
                          4. ลงใน Notebook ไม่ได้เลย

เอาสเปคมาให้ดูด้วยคร้าบผม
                          CPU : Intel Core Duo,Core 2 Duo/Quad/Extreme 2.0 GHz +
                          AMD Althon 64x2 , Phenthom 64x2 2.0 GHz +
                          RAM : 1-4 GB
                          VGA : แนะนำเป็น GeForce ตระกูล 7 ขึ้นไป และ 256 MB ขึ้นไป
                          หรือเป็น ATi Crossfire Edition 512 MB ขึ้นไป
                          Monitor : 17-19" ที่ Resolution 1280x1024
                          อ่าน DVD,CD ได้ (ถ้า Blu-ray หรือ HD-DVD ได้ด้วยจะแหล่มเลย)

markie1998
                          จากข้อเสียที่ 4 ไม่จริง Notebook รุ่นใหม่ๆ อาจจะลงได้

Comment

ตอบคำถามที่บอกกันมา
                            1. ใน Notebook น่ะ มันก็ลงได้อยู่หรอกครับ แต่ทว่า สเปคมันออกมายังไม่ค่อยจะ Support สเปคของ Windows ตัวนี้น่ะครับ แถมพวก Resolution ก็ยังใหญ่ไปสำหรับจอของ Notebook
                            สรุปว่า ผมไม่แนะนำครับ ลงใน PC ชัวร์กว่า

2. รูปนั้นเป็นของ Windows Se7en จริงๆ ครับ ใช้ SnagIt เก็บมา จริงๆ ใช้ Snipping Tool ก็ได้ แต่ไม่ใช้ เพราะว่า SnagIt มีลูกเล่นเยอะกว่ามากเลย รูปในส่วนของ System Properties เดี๋ยวจะ Save มาลงให้ ยังไงช่วยขุดกันด้วยครับ

markie1998 @ 11 Feb 2008 - 10.03.42 AM

Comment

รูปมาแย้วคร้าบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
                              ดูกันเร้ยยยย
                              ไม่ได้แต่ง ไม่ได้ตัด ไม่ได้ต่อ 100 %
                              Attached Files

Comment

Working...
                              X