Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบเรื่องความร้อนโน๊ตบุ๊ค ปรกติอยู่ที่เท่าไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

G1Sของผมวัดด้วยHWM(ห้องแอร์ T=25'c + Zalman) cpuอยู่ที่51-52 'c
    ถ้าโหมดFullไม่ลากก็56-57'c เล่นเกมเช่นCOD4ก็ประมาณ70'cกว่าๆ...

ส่วนตัวคิดว่าอุณหภูมิจากโปรพวกนี้ คงไม่ใช่อุณหภูมิจริง เพราะเคยเห็นเขาBurnหนักๆอุณหภูมินี่แบบว่าเฉียดจุดเดือด(ดูจากโปร) ซึ่งถ้าเป็นอุณหภูมิจริง ควันมันคงออกมาเเล้วหล่ะ -- --'
    ความคิดส่วนตัวนะ พวกHardware,Softwareนี่ผมไม่เเน่นเท่าไหร่ ...แต่จริงๆเเล้วก็ไม่เเน่นซักเรื่อง

Comment

คุณ Beaver_XT

ใช้โน๊ตบุ๊ค ยี่ห้ออะไร และ รุ่นอะไรคับ
      ทำไมเครื่องไม่ค่อยร้อนเลยคับ (เปิดหรือปิดแอร์ครับ)

Comment

Originally posted by PJ99OVER View Post
        คุณ Beaver_XT

ใช้โน๊ตบุ๊ค ยี่ห้ออะไร และ รุ่นอะไรคับ
        ทำไมเครื่องไม่ค่อยร้อนเลยคับ (เปิดหรือปิดแอร์ครับ)
        Asus A8Fรุ่นแรกๆครับ
        CPU Intel CoreDuo T2050 (Yonah)
        Ram 2Gb
        HDD Seagate 120Gb
        VGA GMA950 ครับ

ที่ที่ผมอยู่อุณหภูมิห้องไม่เปิดแอร์... แต่ก็เหมือนๆกับเปิดแอร์ของบางคนหล่ะครับ
        ที่มันเย็นคงเพราะCPUเป็นรุ่นเล็กด้วยน่ะครับ เลยไม่ผลิตความร้อนออกมาเท่าไหร่นัก จิ้มCPU-Zข้างล่างดูได้น่ออ

Comment

Originally posted by data_db2 View Post
          เปลี่ยน CPU เองเปล่าครับ มันสูงผิดปกติ เหมือน ระบายความร้อนมีปัญหา
          ครับเปลี่ยนเองครับ ก็คิดว่าไม่น่ามีอะไรผิดปรกตินะ
          ลองถอดเข้าถอดออกเล่น 3-4 รอบแล้วละครับ
          ตอนนี้ คิดว่า สำหรับ compaq B1200 ถอดจนชำนาญแล้วละครับ

Comment

Working...
          X