Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากกลับไปใช้IE6อ่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากกลับไปใช้IE6อ่ะคับ

ตอนนี้ใช้IE7อยู่ แล้วเวลาใช้mamboเมนูมันแปลกๆอ่ะคับ เลยคิดว่าน่าจะเกี่ยวกัน เลยอยากกลับไปใช้IE6อ่ะคับ ต้องทำยังไงคับ ขอบคุณคับ

ตามรูปเลยครับ แต่เอาแผ่น XP ตัวที่มี IE6 ใส่ไว้ด้วยนะครับ ติ๊กเครื่องหมายถูกตรงช่อง IE แล้ว ื NEXT
    Attached Files

Comment

เดี๋ยวกลับบ้านไปจะลองดู ขอบคุณนะคับ

Comment

ไม่ได้อ่ะคับ ยังเป็นie7เหมือนเดิม

Comment

เท่าที่ผมเคยอ่านจาก microsoft รู้สึกจะเปลี่ยนกลับไม่ได้นะครับ สงสัยต้องลองหาโปรแกรมที่ชื่อ Multiple IE มาลง ทำให้เราเลือกใช้ IE 4,5,6 ได้ ไม่ค่อยสมบูรณ์เท่าไหร่นะครับ แต่ลองดูละกัน

Comment

งง แหะ ทำไมไม่ได้หว่า?

คงต้องถอด IE7 ออกก่อนมั้ง ก็วิธีเดียวกันแต่ไม่ต้องใส่แผ่น เลือกเป็น Remove

แล้วก็ทำตามขั้นตอนที่บอกไปตอนแรกใหม่ ลองดูนะครับถ้ายังไม่ได้อีกผมก็ไม่รู้แล้วอ่ะครับ

Comment

ลองทั้งแบบใส่แผ่นและก็ไม่ใส่แผ่นมันก็ยังเป็นIE7เหมือนเดิมอ่ะคับ....งงเลย ทำยังไงดี

Comment

ที่ผมใช้อยู่นี้ก็แค่สั่ง uninstall IE7 แล้วรีสต๊าสทีนึง IE6 มันก็กลับมาแล้วอะครับ

Comment

Originally posted by alec View Post
                  ที่ผมใช้อยู่นี้ก็แค่สั่ง uninstall IE7 แล้วรีสต๊าสทีนึง IE6 มันก็กลับมาแล้วอะครับ
                  คำสั่งมันอยู่ตรงไหนคับ

Comment

ไม่ทราบว่า IE7 ท่าน เป็นแบบโหลดมาลงเองทีหลัง หรือว่ามันมาพร้อมกับแผ่นวินโดวส์ตัวที่ท่านลงล่าสุดอ่ะ

ถ้าแบบโหลดมาลงทีหลังมันก็น่าะโชว์อยู่ในหน้า Add or Remove ของวินโดวส์นะ

หรือถ้าท่านลงพวกโปรแกรม uninstall มันก็ต้องโชว์เพราะผมเคยลง IE7 ตอนมันอออกมาใหม่ๆ

โปรแกรม You Uninstall ในเครื่องผมยังมีให้ลบเลยอ่ะ แล้วก็ไม่ประทับใจเลยลาขาดไม่เคยใช้ IE7 อีกเลย

แต่ถ้ามันมาพร้อมวินโดวส์ที่ท่านลง มันอาจจะเป็นแบบที่ท่าน KamuiShirou ว่าไว้ก็ได้

ลองใช้วิธีตามที่ท่าน KamuiShirou แน่ะนำดูครับ

Comment

สงสัยเป็นแบบใส่มาแล้ว ก็อดอะ

Comment

ก็เข้า start control panel --> Add remove programs ----> หา internet explorer 7 ---> remove----> restart
                        สำหรับแผ่นผีทีี่มีติดมาตั้งแต่ลง เห็นจะเอาออกไม่ได้เพราะมันอาจไม่อยู่ใน remove programs list
                        ie7 ie7 เพราะมันนี่เแหละผมเลยใช้ Firefox จนคล่อง

Comment

ได้แล้วคับ ตัวremove มันอยู่ตรง add/remove programe นี่เอง

Comment

Originally posted by alec View Post

ช่ายๆ ที่บ้านผม ก็ เหมือนกัน แค่ ลบ IE7 ออกเท่านั้น

Comment

Working...
                            X