Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่งจะเล่น far cry อีกไกลไหมกว่าจะจบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by einepommes View Post
    Far cry ภาคแรกไม่ใช้สูตรนี่เล่นกานผ่านด้วยหรอครับ ผมดูเพื่อนเล่น เจอสัตว์ประหลาดตัวนึง ยิง ปืนกล 5แม๊ก แถมมาทีเป็น 10 -*- กลุ้มใจแทน ยิงบาซูก้ามาอีกเต็มเรย
    ตอนแรกก็ท้อเหมือนกัน ไม่มีสูตร พอเริ่มคล้องแล้วไปได้เรื่อยๆ มีอยู่ด่านหนึ่ง มันให้ PAD มาใช่ไม่เป็นเหมือนกัน ใครรู้บอกด้วย
    สัตว์ประหลาดต้องยิงที่หัว จังๆประมาณ 4-5นัดก็ล้ม พยามเก็บทีละตัว อย่าเล่นอาวุทหนักมาจะแหกันมาเร็ว ถ้ามาเยอะจริง ระเบิดมือช่วยได้พอสมควร

Comment

ครับเจอมาเยอะต้องโยนระเบิดก่อน ถอยหลังยิงแบบว่า หนีพลางยิงพลางประมาณนี้ (แต่ของผมบนเรือเจอฮ.ยิงเล่นมายี่สิบกว่ารอบแล้วยังไม่ผ่าน) รอพี่Auntonio มาช่วย เผื่อจะได้สูตรบ้าง

Comment

lang ปืนทียิงลูกระเบิดได้ที่ยิงละ5ลูกติดกัน อยู่ไหนง่ะ ของผมไม่มี

Comment

ถอยลงมาเล่น ระดับ Easy คับ ผ่านง่ายกว่าเยอะ

Comment

Originally posted by kaineverdie View Post
            lang ปืนทียิงลูกระเบิดได้ที่ยิงละ5ลูกติดกัน อยู่ไหนง่ะ ของผมไม่มี
            ไม่รู้เค้าเรียกว่าอะไร มันต้องเก็บมาตอนเริ่งเล่นด่าน boat หรือก่อนด่าน boat มันจะคล้ายๆแท่งสี่เหลี่ยมผืนผ้า ใส่ลูกปืนได้ทีละ40นัด ติดกล้องส่องทางไกล ต้องกดปุ่ม x มันถึงจะเปลี่ยนเป็น ยิงลูกระเบิดได้ ยิงทีละลูกติดกัน 1แม๊กมี 5 ลูกคับ

ไม่สูตร ก็มันได้

Comment

ขอบคุณพี่ๆ มากครับที่แนะนำ ตอนนี้ผ่านแล้วครับ แอบต้นมะพร้าวข้างเรือ สิบกว่าเที่ยวรอดแล้ว กำลังขึ้นด่านต่อไป พรุ่งนี้ค่อยเล่นต่อครับเล่นวันละชั่วโมง

Comment

Originally posted by kaineverdie View Post
                ขอบคุณพี่ๆ มากครับที่แนะนำ ตอนนี้ผ่านแล้วครับ แอบต้นมะพร้าวข้างเรือ สิบกว่าเที่ยวรอดแล้ว กำลังขึ้นด่านต่อไป พรุ่งนี้ค่อยเล่นต่อครับเล่นวันละชั่วโมง
                ผมก็เคยลองไปแอบแต่ไปไม่ถึง พอเรือระเบิด พลังหายไปเกือบครึ่ง พอ ฮ. โดยยิงแป๊บเดียวก็ตาย

ถ้าด่านอื่นติด ถามได้นะคับ เพิ่งเล่นจบ ยังจำได้อยู่

Comment

Working...
                X