Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะลง WIndows ใหม่เพราะได้คอมใหม่มาอะคับ ลง XP หรือ Vista ดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะลง WIndows ใหม่เพราะได้คอมใหม่มาอะคับ ลง XP หรือ Vista ดี

คือว่าเครื่องเนี่ยแรงใช้ได้
    C2D 3.0 Ghz
    RAM 4 GB
    ASUS 8800 GTS
    HDD 250 GB

แต่อยากถามอะคับว่าจะลง XP หรือ Vista ดี เพราะผมเปนคนเน้นเล่นเกมอย่างแรง แล้วไม่รู้ว่า Vista จะ Support เกมที่ผมเล่นป่าว เช่น Titan Quest IM, Sim city โซไซ, Sim 2, CnC 3ละก็เกมออนไลน์อีกหลายๆเกม แล้วโปรแกรมที่ผมมีก็ใช้ใน XP ทั้งนั้นเลยอะคับไม่รู้ว่า Vista Support ป่าว เช่น NAV 2007, Ad-Aware 2007 ละก็ถ้าจะลง Vista อะคับ ลง 32บิต หรือ 64บิตดี แล้ว Version อะไร SP1,2,3 ... อยากถามผู้รู้หน่อยครับ

ไดร์ C ลง XP
    ไดร์ D ลง Vista

^^ หุหุหุ แหล่มเลย

Comment

ลองเล่นวิสต้าดูก็ได้ครับ ถ้าอยากพบความรู้สึกที่แปลกใหม่ สเปคเครื่องก็เหลือกินเหลือใช้

Comment

อยากทราบเกี่ยวกับเกมกะโปรแกรมที่กล่าวมาแล้วด้านบน มีโอกาสจะใช้บน Vista ได้กี่เปอร์เซนต์อะคับ ละตอนนี้มีหลายๆเวอร์เลยคือ Home b. Home p. Business Ultimate ไม่รู้เลือกไหนดี ละตอนนี้ไปถึง SP ไรแล้วละคับ เสถียรขึ้นมากป่าวว

Comment

โดยมาก โปรแกรมทั่วๆไปใช้ได้กับวิสต้าครับ ส่วนไดรเวอร์ต้องมีเฉพาะนะครับ ยกเว้นว่ามันซัพพอร์ตทั้ง XP Vista ด้วย ผมใช้ ultimate x86 x64 เลยครับ ลองหมดล่ะ แนะนำ 32 ก้อ Ok ครับ

ปัจจุบันน่าจะ SP1 ครับ

Comment

ละนี่ปลอมหรือจิงล่ะคับ อิอิ

Comment

ถ้าจะเล่นเกมนี่ผมแนะนำ xp ดีกว่านะครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                ไดร์ C ลง XP
                ไดร์ D ลง Vista

^^ หุหุหุ แหล่มเลย
                ไดร์ E เก็บข้อมูล

Comment

C vista sp1 x32 50 gb
                  D data ที่เหลือ

ลง xp แล้วผมเสียดายแรมแทน

Comment

มีใครมีลิงค์โหลด Vista Sp1 บ้างง่ะคับ ขอหน่อยคับ

84X คือ 32บิต ใช่ปะคับ

Comment

Originally posted by Winner_cherd View Post
                      มีใครมีลิงค์โหลด Vista Sp1 บ้างง่ะคับ ขอหน่อยคับ

84X คือ 32บิต ใช่ปะคับ
                      มีแต่ X86=32Bit
                      X64=64Bit
                      มีลิ้งโหลดแต่น่าจาผิดกฏ

Comment

ลง 311 ดิลื่นปรื๊ดแน่เลย

Comment

แนะนำxpครับ

Comment

Working...
                          X