Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวน ผู้ชำนาญ เเละประสบการณ์กับ 4200+หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวน ผู้ชำนาญ เเละประสบการณ์กับ 4200+หน่อยคับ

คือ ผมมีงบค่อนข้างจำกัด เรยจะจัดให้ดู เเบบ 2 เเบบว่าอย่างไหนใช้งานจริงได้ดีกว่ากัน
    คิดว่าจะชื้อ ต้นเดือนเมษา

1. cpu 4200+ 65nm
    m/b xxx 780G [ กะว่ารอออกเเล้วค่อยชื้อ ถ้าเกินเมษาไปอาจจะพิจรณาอีกที]
    ram 800 1G*2
    vga 8800 gt [ถ้า 9800 ไม่ออกก็คงชื้อ 8800]

2. cpu 5200+ 65nm 512k*2 นะ ตัว 1024k *2 ไม่มี บ้านนอกอ่ะ
    m/b xxx 780G [ กะว่ารอออกเเล้วค่อยชื้อ ถ้าเกินเมษาไปอาจจะพิจรณาอีกที]
    ram 800 1G*2
    vga 8800 gt เหมือนกันกับข้างบน

cpu ชื้อมาเเก้ขัดนะครับ เพราะจะรอ 3 คอร์หรือ 4 คอร์ จิงอยากถามผู้รุ้หน่อยว่า ระหว่าง 4200+กับ 5200+ จะเเตกต่างกับเงินที่เสียไปไหม [cpu นี้จะยกให้น้องถ้า 3-4คอร์ ในอนาคต]
    ใช้เล่นเกมเป้นหลักครับ !!!!!!!![เกมกล่องนะครับ เดี๋ยวไม่รุ้]
    จริงๆ อยากได้ 4200+ เเล้วจะ oc ช่วย เเต่ถ้า 5200+ ดีจริงก็จะเอา 5200+ นะครับ

ปล.รบกวนที่นะ อาจจะเรื่องมากไปนิด เเต่งบก้อนนี้เก็บเองมันเลยอยากได้ที่เหมาะสมที่สุดนะครับ

เอาไว้เมษาค่อยคิดก็ได้ครับ มีของมาให้เล่นอีกมากครับ

Comment

ถ้ารอ3,4 คอร์ก็เอา4200+ พอคับแรงแล้ว

Comment

ก็จะบวชนะครับ กลับมาก็คงต้นเดือนเมษา เรยอยากจะถามไว้ก่อน บวชเเล้วจะตั้งใจศึกษาธรรมะ อิอิ คงไม่ได้เล่นเน็ตอะไรเเบบนี้หลายวันเลย

Comment

ตอนบวช ขยันขอเจ้าอาวาส ออกงานสวดบ่อยๆครับ สึกออกมา มีงบพอจะเล่น Phemon เลยครับ อิอิ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            ตอนบวช ขยันขอเจ้าอาวาส ออกงานสวดบ่อยๆครับ สึกออกมา มีงบพอจะเล่น Phemon เลยครับ อิอิ

Comment

Working...
            X