Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามราคา Ram note book

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามราคา Ram note book

1.ผมใช้ รุ่น compaq presario M2000 อยากจะเพิ่มแรม สัก 512 ราคามันประมาณเท่าไรครับ

แรมในตัวเครื่อง มัน 256

2.ตัวบอร์ดมันใส่แรมได้กี่ช่อง พอดีไม่กล้าแกะ

ขอบคุณครับ

1.ผมใช้ รุ่น compaq presario M2000 อยากจะเพิ่มแรม สัก 512 ราคามันประมาณเท่าไรครับ

แรมในตัวเครื่อง มัน 256
    ราคาครับ http://jib.co.th/

2.ตัวบอร์ดมันใส่แรมได้กี่ช่อง พอดีไม่กล้าแกะ

ขอบคุณครับ
    ใส่ได้ 2 สล๊อตแรมครับ อัพได้ 2GB.

ลองแกะดูครับ ไม่ยากอย่างที่คิด

Comment

ตอนนี้ 1GB ประมาณ 700 บาท 512MB ประมาณ 400-500 บาท

Comment

เพื่อนผมเครื่องมันบอกว่ารองรับ4GBอะครับ เเล้วพอยัดไป4GB ใช้CPU-Zดู มานเห็นเเค่3GBอะ ทำไมเหรอครับ

Comment

อยู่ที่ OS ครับ

Comment

ลองลง 64 bit ดูสิคับเห็น 4 gb ได้คับส่วนเพิ่มเติมคับ ram 2gb ราคา 1290 บาทคับตอนนี้

Comment

Working...
            X