Announcement

Collapse
No announcement yet.

ออกจากเกมมาถามเลยเนี่ย COMPANY OF HEROES OPPOSING

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไม่ทราบว่าผ่านกันยังครับ พอดีซื้อ FG มา เค้ามีเฉลยอ่ะ ลองบอกชื่อภารกิจมานะ

Comment

Originally posted by ๐NaivEUseR๐ View Post
      ไม่ทราบว่าผ่านกันยังครับ พอดีซื้อ FG มา เค้ามีเฉลยอ่ะ ลองบอกชื่อภารกิจมานะ
      ขอบคุณครับท่าน เดี๋ยวเข้าไปจดในเกมเลย แปปนึงครับ

และแล้วสวรรค์ก็มีตา

Comment

Originally posted by ๐NaivEUseR๐ View Post
        แคมเปญ LIBERATION OF CAEN
        ด่านที่4 CARPIQUET : THE AIRFIELD ช่วงหลังๆ ที่ต้องเคลียร์ โกดัึงเก็บเครื่องบินอ่ะครับ

อยากทราบข้อมูลอะไรเพิ่มก็พีเอมมาได้ตลอดนะครับ
        ขอบคุณท่านมากๆ

Comment

Carpiquet : The Air field
          เหรียญรางวัล - Special Air Service Badge
          เงื่อนไข - ช่วยเหลือ Commando ที่ติดอยู่ในอาคาร 2 แห่ง

เริ่มต้นมีเวลา5นาทีรับมือทหารเยอรมัน ใช้ทหารประจำปืน 88 ที่เหลืออยู่ ขุดสนามเพลาะตลอดเเนว
          ใช้ Sapper สร้างปืนใหญ่1กระบอกไว้หลังแนวป้องกัน AT และ BOFORS ไว้ที่แนวหน้า
          ซ่อมรถถังและเอาไปป้องกันตามแนวด้วย อย่าเอายูนิตยืนติดกันนัก เยอรมันจะบุกมา3รอบ

จากนนั้นจะต้องไปทำลายป้อมปืน ยึดสนามบิน และช่วยCommando ให้ช่วยCommandoที่ติดอยู่ทั้ง2แห่งก่อน
          ใช้ Command Point อัพเกรดฟามสามารถ Supercharge Artillery Round และ Creeping Barrage
          แล้วสั่งยิงไปที่ทหารที่มันล้อมCommandoไว้ทั้ง2แห่ง ถ้าCommandoตายอดเหรียญนะ เมื่อช่วยเหลือแล้ว
          ก็ให้ยึดพื้นที่นั้นด้วย จากนนั้นสั่งปินใหญ่ให้ยิง ป้อมปืนและบังเกอร์ตรงกลางแล้วนำทหารบุกขึ้นไปจนถึง
          โรงเก็บเครื่องบิน จัดการทหารและรถถังให้หมดไร่ไปเรื่อยๆจนถึงหอควบคุมด้านบนสุดก็ผ่าน

Credit FuturerGamer March2008

เค้าลงไว้ยังงี้อ่ะครับ ลองดูละกัน ไอ้เราก็ไม่เคยเล่น เหอะๆ

Comment

Carpiquet : The Air field
            เหรียญรางวัล - Special Air Service Badge
            เงื่อนไข - ช่วยเหลือ Commando ที่ติดอยู่ในอาคาร 2 แห่ง

เริ่มต้นมีเวลา5นาทีรับมือทหารเยอรมัน ใช้ทหารประจำปืน 88 ที่เหลืออยู่ ขุดสนามเพลาะตลอดเเนว
            ใช้ Sapper สร้างปืนใหญ่1กระบอกไว้หลังแนวป้องกัน AT และ BOFORS ไว้ที่แนวหน้า
            ซ่อมรถถังและเอาไปป้องกันตามแนวด้วย อย่าเอายูนิตยืนติดกันนัก เยอรมันจะบุกมา3รอบ

จากนนั้นจะต้องไปทำลายป้อมปืน ยึดสนามบิน และช่วยCommando ให้ช่วยCommandoที่ติดอยู่ทั้ง2แห่งก่อน
            ใช้ Command Point อัพเกรดฟามสามารถ Supercharge Artillery Round และ Creeping Barrage
            แล้วสั่งยิงไปที่ทหารที่มันล้อมCommandoไว้ทั้ง2แห่ง ถ้าCommandoตายอดเหรียญนะ เมื่อช่วยเหลือแล้ว
            ก็ให้ยึดพื้นที่นั้นด้วย จากนนั้นสั่งปินใหญ่ให้ยิง ป้อมปืนและบังเกอร์ตรงกลางแล้วนำทหารบุกขึ้นไปจนถึง
            โรงเก็บเครื่องบิน จัดการทหารและรถถังให้หมดไร่ไปเรื่อยๆจนถึงหอควบคุมด้านบนสุดก็ผ่าน

Credit FuturerGamer March2008

เค้าลงไว้ยังงี้อ่ะครับ ลองดูละกัน ไอ้เราก็ไม่เคยเล่น เหอะๆ

ขอบคุณท่านมากครับ
            แค่ท่านเสียสละเวลา มานั่งพิมพ์ ก็ซึ้งใจแล้ว ได้ไม่ได้ยังไงจะมาโพสบอกครับท่าน

Comment

ถามเหมือนผมเลย....กระทู้นี้ครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=150496

Comment

ด่านนี้ ผมว่าไม่ยากนัก เล่นแล้วผ่านทุกครั้ง แต่ ต้องพยายามเก็บเหรียญ กล้าหาญ คือ ไปยึด โรงเครื่องบิน
                และ ทำลายเครื่องบินที่ ออกมาจากโรงเก็บ คับ โดยใช้ทหารอัพ ปืนคอ หรือ รถถัง 2-3 คัน ลุยแหลก ก็ ได้เหรียย คับ

Comment

ขอบคุณคับ

Comment

Originally posted by hmahma View Post
                    เห็นใจเพื่อนร่วมชะตากรรมเดียวกัน
                    ถ้าผ่านก็พีเอมมาบอกกันบ้างเด้อ
                    กำ ผมนึกว่าด่านเดี่ยวกัน แต่ก็ผ่านด่านที่ผมติดแล้ว
                    555+

Comment

Working...
                    X