Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเปลี่ยนการ์ดจอใหม่ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเปลี่ยนการ์ดจอใหม่ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

เดิมผมใช้ asus ati radeon 9200se อยากเปลี่ยนเป็นตัวที่ดีกว่านี้ ช่วยแนะนำที่ครับ
    spec เครื่องผมคือ
    amd athlon 2200+
    mainboard asus a7v600x (socket A)
    ram256 x3 ddr400

ขอบคุณครับ

งบ

Comment

งบ 2000-3000 โดยประมาณคับ

Comment

ไม่รู้จะคุ้มหรือเปล่านะครับ ถ้าจะอัพฯเฉพาะการ์ดจอ
        ถ้าเป็น agp ก็น่าจะเล่น HD3850 ไปเลย

แต่เกมสมัยนี้มันถามหา cpu แรงๆด้วยนะครับ

ลองชั่งใจดูดีๆ ว่าจะเสียเงินรอบเดียว หรือเสียทีละหน่อยๆ

Comment

แล้ว cpu 2.2G ของผม กับ HD3850 จะเข้ากันได้ดีไหมครับ

Comment

2200+ เล่น 3850 ไม่คุ้มหรอก
            มันดึงพลังไม่ไหวอะ
            ลองมอง ๆ พวก X1950Pro หรือ 7900GS มือสองละกัน

Comment

แล้วราคาX1950Pro หรือ 7900GS ประมาณเท่าไหร่ครับ ทั้งของใหม่และมือ2 ขอบคุณครับ

Comment

ขอแค่เล่นเกม need 4 speed carbon แล้วไม่กระตุกก้อโอเคแล้วครับ

Comment

อยากจะเปลี่ยนการ์ดจอใหม่ราคาไม่เกิน 8000ครับ

มีการ์ดจอรุ่นใหนที่อยู่ในราคาไม่เกิน8000บาทบ้างครับ
                  เอาที่เน้นเล่นเกมส์เป็นส่วนใหญ่อะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

xfx 7900 gs แรงมากครับ ราคามือ1 ร้าน เจได 2990 บาท เหลือไม่กี่อันแล้วคับ รีบไปซื้อ ของมีจำนวน จำกัด
                    ตอนผมไปซื้อ เหลือ 7-8 อันครับ ตอนแรก จะไปซื้อ 7900 GT ดันหมดเลยเอาตัวนี้แทน แรงใช้ได้
                    Last edited by joyrisus; 10 Mar 2008, 22:19:36.

Comment

Working...
                    X