Announcement

Collapse
No announcement yet.

คุณปู่ Sampron 3000+ / Asus K8N / Rox DDR 512 @ 400 อยากโมแรงครับ ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คุณปู่ Sampron 3000+ / Asus K8N / Rox DDR 512 @ 400 อยากโมแรงครับ ช่วยทีครับ

รบกวนท่านเซียน ช่วยบอกวิธีปรับ ไบออส หน่อยครับ ว่า ตั้งค่าส่วนต่างๆอย่างไรบ้าง

หรือ ขอลิ้งค์ไป หน้าที่ มีพื่อนๆ O/C ไว้แล้วก็ได้ครับ

ผมกลัวปรับมั่วแล้วเจ๊งครับ ^^"

ขอบคุณครับ

ปรับ HTT เหลือ 3
    ทดแรมเป็น 166
    อัด bus cpu โลด ถ้าไม่ผ่านเพิ่มไฟ vram ไปสุดบอร์ด 2.8 อ่ะ

Comment

0.0
      ขอบคุณมากครับ ไปลองก่อน..

Comment

ROX ท่าน ชิพ อะไร hynix อะเปล่า
        ถ้าใช่ ทดแรม 133 ไปเลย ยัก บัส 300 ได้แน่ๆ อิอิ

Comment

แฮะๆ เมนูทดแรม บอบอร์ดตัวนี้ มัน ชื่อว่าอะไรครับ?

มือใหม่ครับ *0*

มะคืนลองเข้าไปลองเซตดู หา ไม่เจอเลยครับ

เลย ลองกดที่ โอเวอคล๊อก 10% ...........เปิดไม่ติดเลย อิอิ เลยได้โอกาสถอดถ่านเมนบอร์ด ครั้งแรก(เคลียร์ CMOS) ตั้งแต่สมัครเป็นสมาชิกเวปครับ

ยังไง ขอบคุณมากนะครับ แล้วจะเข้ามาอ่านอีกครั้ง เผื่อ ท่าน อื่นๆ จะมา โพส วิธีเข้าเมนูไปยังหัวข้อ ทดแรม ดังกล่าวครับ
          Last edited by colingpowder; 30 Nov 2006, 00:17:01.

Comment

http://www.overclockzone.com/forums/...ead.php?t=4226

นี่เลยครับ

Sempron 3000+ กับ Asus K8N แต่ใช้แรม Kingston

Comment

http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php?t=10469

อันนี้วิธี Config ครับ

Comment

ตามท่านพีคุงเลย

Comment

ขอบคุณมากเลยครับ คุณ พี่คุง ^^

Comment

ก่อนอื่นขอขอบคุณคุณ พีคุง มากๆเลยนะครับ ที่ ลงวิธีคอนฟิกส่วนต่างๆไว้
                    และขอบคุณสมาชิกท่านอื่นๆที่เข้ามาแนะนำด้วยครับ

อุอุ กลับมาครั้งดีด้วยความดีใจ หลังจากอ่านกะทู้ + ลองทำ + เคลียร์ CMOS เปนว่าเล่นเลยครับ
                    ในที่สุด ปู่ sampron 3000+ ของผมก็ วิ่งที่ 2.50 Ghz ได้แล้ววว^^
                    ผมจะลองโพสรูปนะครับ (หลักฐานความสำเร็จ) ไม่รู้โพสติดหรือเปล่า ลองดู =.=

รูปที่ 1 ! ปู่ sampron หลัวจากเข้าคอร์ส ฟิตร่างกายมา 2 วันเต็มๆๆ รายงานตัว
                    Last edited by colingpowder; 29 Nov 2006, 23:58:40.

Comment

ต่อมาเป็น แต้มจาก CPU - Z ครับ ขออภัยด้วยถ่ายรูปไม่ค่อยสวยครับ
                      อันนี้ผมลองใช้บัส 333 อ่ะครับ แล้วลาก cpu ไป~~~ เลยไปถึง 280 ด้วยครับ แต่เลขไม่สวย เลยเอาลงมาที่ 278 แทน ได้ที่ 2500 GHz พอดี อิอิ

Comment

ต่อด้วยอุณหภูมิครับ ! 40 องศา ไม่ต่างไปจาก ตอนใช้ความเร็วเดิมๆเลยครับ พัดลมเดิมด้วย 0.0
                        ส่วน full load นี่ ทำยังไงครับ เข้าใจว่าเปิดหลายๆๆโปรแกรมพร้อมกันหรือเปล่าครับ? >.<"

Comment

อยากลอง Full Load

ลองด้วยเจ้านี่เลยครับ

http://www.overclockzone.com/downloa...exe_050330.zip

Comment

ส่วนวิธีเก็บภาพสวยๆนะครับ

กดปุ่ม Print Screen เลยครับ

แล้วไป Paste ที่โปรแกรม Paint

Comment

เอ่อ คุณพีคุงรับ ถ้าลองรันตัวโปรแกรม fullload แล้ว เออเรอร์นี่ ... ต้องลดความเร็ว cpu ลงมาใช่ไหมครับ แปลว่ามันไมสเถียรป่าวครับ

พอดีลองรัน มีเออเรอร์ตัวแดงเลย เหอๆ

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                              X