Announcement

Collapse
No announcement yet.

แบบนี้ ทางร้านจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลยมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แบบนี้ ทางร้านจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลยมั้ยครับ

คือผมซื้อ เมนบอร์ด ECS A740GM-M มาครับ ซื้อมาเมื่อวันที่ 9 มีนาคม ที่ผ่านมาครับ แต่กลับใช้ไม่ได้ครับ คือใส่อุปกรณ์ทุกอย่างแล้ว แต่เปิดเครื่องไม่ติด ไฟฮาดดิสค้างครับ ลองอุปกรณ์ กับบอร์ดอื่นแล้วใช้ได้ปกติครับ เลยคิดว่าบอร์ดเสียแน่ๆครับ เลยอยากเปลี่ยนใหม่ แต่ตอนซื้อทางร้าน ไม่มีใบเสร็จรับเงินมาให้ครับ มีแต่ สติกเก้อที่ทางร้านติดมาให้กับ เมนบอร์ด แบบนี้ผมไปที่ร้านแล้วเค้าจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้ผมเลยมั้ยครับ หรือเค้าจะส่ง ไปซ่อมที่ ศูนย์ต้องรอกี่วันครับ ประกัน COM7 ร้อนใจเป็นกังวลมากครับ ของซื้อมาได้วันนี้วันที่ 3 ไม่ทันใช้เลยครับ เมนบอร์ดสภาพมองภายนอกปกติดีครับ อุปกรณ์ทุกอย่างอยู่ครบนะครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
    Last edited by merlix; 11 Mar 2008, 05:26:42.

ไม่เกิน 7 วันเขาไม่ซ่อมนะ ถ้ามีเหตุขัดข้องแม้เพียงเล็กน้อย ก็ต้องเปลี่ยนตัวใหม่ให้

ถ้าเขาโยกโย้หรือมีท่าทีอิดเอื้อน ก็ประจานร้านนั้นได้เลยครับ
    Last edited by nameless; 11 Mar 2008, 05:40:44.

Comment

รีบไปเคลมโดยเร็วครับ ยิ่งเร็วยิ่งดีครับ โอกาสเปลี่ยนตัวใหม่มีสูงมากๆ หากอยู่ภายใน 3 วัน 7 วัน ... แต่ต้องขึ้นกับเงื่อนไขที่เขากำหนดไว้ด้วยครับ

ทำไมไม่เก็บใบเสร็จไว้ครับเนี่ย?

sigpic

Comment

ตอนซื้อ เค้าไม่ได้ให้ใบเสร็จ มาอ่ะครับ ติดสติกเก้อ ให้อย่างเดียว

Comment

จัดไปงับ ใบเสร็จไม่มีก็ชั่งมัน ลุยโล้ด....

Comment

ครับ ซื้อมาจาก Big IT ที่ it grand บางแค ครับ ตอน 11 โมงจะไปแล้วครับ

Comment

ไปเลย ไปเลย ไปเล้ยยยยยยยยยย ให้ไวๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

ลุยเลยครับ
                ดีกว่าไม่ได้ลองดู

Comment

Originally posted by merlix View Post
                  ครับ ซื้อมาจาก Big IT ที่ it grand บางแค ครับ ตอน 11 โมงจะไปแล้วครับ
                  โอ้ว ซื้อร้านที่ห้าง ใกล้บ้านผมซะด้วย จะได้จำไว้ ถ้าเขาเบี้ยวคุณครับ
                  ลองไปคุยก่อนครับ ปกติที่สติ๊กเกอร์จะเป็นของร้านนั้นแหละ ถ้าไม่มีใบเสร็จก็

Comment

ไปละนะครับ ผลเป็นยังไง จะมาบอก ครับ ซื้อมา วันนี้วันที่ 3 เอง ใบเสร็จก้ไม่ให้ผมมา ติดแต่สติกเก้อให้ สู้ ๆๆๆๆ ครับ

Comment

สู้ๆครับ อยู่ใกล้กับผมเลย

Comment

แอบมารอฟังคำตอบ กลับมารึยังเอ่ย.....ขอให้โชคดีค๊าฟโผม

Comment

ต้องเปลี่ยนนะครับ รักษา สิทธิ์

Comment

ตอนเอาไป เปลี่ยน ก็ดูดี ๆ นะครับ เดี๋ยวช่างแอบเข้าหลังร้าน ออกมา ขาเก ชิปแตก สล๊อตร้าว ฯลฯ
                            เปลี่ยไม่ได้ เคลมต้องเสียค่าซ่อม .... แบบนี้ เซ็งครับ โชคดีครับ

Comment

เงียบไปเลย ไม่รู้ว่าเปลี่ยนได้หรือป่าว

Comment

Working...
                              X