Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความกรุณาช่วยตอบหน่อยน่ะค่ะพี่ๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความกรุณาช่วยตอบหน่อยน่ะค่ะพี่ๆ

ถามหน่อยน่ะค่ะพี่ๆ เกี่ยวก่ะ Lenovo Y510 เหมือนกันค่ะ

คือหนูก็กำลังจะซื้อเหมือนกันค่ะแต่หนูมีคำถาม จะขอรบกวนให้พี่ช่วยตอบหน่อยน่ะค่ะ

1.Lenovo Y510 ถ้าซื้อที่เซียร์ร้านไหนไว้ใจได้สุดค่ะ และถ้าซื้อที่พันธุ์ทิพย์ร้านไหนไว้ใจได้สุดค่ะ เห็นเค้าบอกว่ามีร้านนึงชื่อ บลูช๊อป แต่เปิดที่พันธุ์ทิพย์อ่ะ แล้วที่เซียร์จะมีมั้ยค่ะ

2.เจ้า Lenovo Y510 มีพอร์ตสำหรับต่อเข้าก่ะเครื่องปริ๊นมั้ยค่ะ

3.นู๋ได้ข่าวมาว่า Lenovo Y510 ไม่มีแป้นภาษาไทยใช่มั้ยค่ะ แต่มีสติ๊กเกอร์มาให้ อยากทราบว่าสติ๊กเกอร์ใช้งานได้กี่ปีค่ะ ถ้ามันขาดหรือหลุดขึ้นมาที่ศูนย์มีเปลี่ยนให้ป่าวค่ะ

4.Lenovo Y510 พี่ๆคิดว่าควรต่อประกันกี่ปีดีค่ะ หนูคิดว่าจะใช้จนเรียนจบเลยค่ะ ก็ราวๆ4ปี จะมีประกันถึง4ปีมั้ยค่ะ

5.Lenovo Y510 มีสปี๊คเกอร์ใช่มั้ยค่ะ มันเป็นตัวเดวก่ะไมค์โครโฟนป่าวอ่ะ แล้วถ้าไม่ใช่มันมีไมค์ให้ในตัวมั้ยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าก่อนเลยน่ะค่ะพี่ๆทุกคน หวังว่าหนูคงจะได้คำตอบดีๆจากพี่ๆทุกคนน่ะค่ะ

ดันให้ครับ . . . ไม่เคยใช้ยี่ห้อนี้. ...แต่น่าจะมีการซื้อประกันน่ะ....1 ปี 3 ปี แต่ถ้า nootbook เสียมาแล้วไม่มีประกัน อันนี้เสียแพงมากแน่ครับ....

Comment

ได้รูปมาล่ะ. . .
      Attached Files

Comment

หรือตัวนี้หว่า .. .
        http://blue-first.com/productdetail...._CODE=59012541

Comment

สติ๊กเกอร์แป้นภาษาไทยมีขายครับ ไม่ต้องห่วง
          ประกันน่าจะต่อไว้นะครับถ้ามีให้ต่อนะ แต่ไม่รู้ว่าLenovoจะมีให้ซื้อประกันหรือเปล่า
          ส่วนไมค์นั้นน่าจะมีให้นะครับ
          Model IdeaPad Y510
          Price THB 45,900 (inc. VAT)

Processors Intel® Core™2 Duo processor T7500 (2.2GHz, 800 MHz, 4MB L2 Cache)
          Operating system Genuine Microsoft Windows Vista® Home Premium 32bit
          Memory 2GB (2 x 1 GB DDR2-667 DDR2 SDRAM)
          Hard drive Hitachi 7 MB cache 250GB (5400rpm) SATA
          Optical device Dual Layer CD/DVD Recordable
          Graphics nVidia GeForce Go 8600M GT 256MB discrete
          Display size 15.4" widescreen WXGA Frameless screen (1280 x 800)

Ethernet 10/100 LAN
          Wireless Intel® Wireless WiFi Link 4965 AGN, Bluetooth
          Integrated Camera Yes 1.3 megapixel
          Modem
          Yes

Sound
          4 speakers, 1 sub-woofer Dolby® Home Theater™

HDMI port No
          Battery 6-cell Li-Ion battery
          USB Port 3 USB 2.0

Others IEEE 1394, VGA, S-Video, 6-in-1 card reader (SD/SD Pro, MS/MS Pro, MMC, XD), Express Card, microphone jack, headphone jack

Dimensions

362mm x260mm x 29.2 -36.2mm

Weight

2.96kg. including battery

Warranty Customer Carry In - 1 year system /1 year battery

Comment

แรงใช่เล่นเลยนะเนี่ย อยากได้มั่งจัง

Comment

ช่วยหน่อยน่ะค่ะพี่ๆหนูเป็นกังวลมากเลยค่ะ

Comment

ไม่เคยใช้เหมือนกัน ตอบได้บางข้อนะครับ

Originally posted by tapopo View Post
                2.เจ้า Lenovo Y510 มีพอร์ตสำหรับต่อเข้าก่ะเครื่องปริ๊นมั้ยค่ะ
                แล้วแต่ว่าเครื่องปรินท์ต่อพอร์ทอะไรครับ ถ้าเป็นสมัยใหม่ก็ต่อUSBหมดแล้ว ต่อได้แน่นอน แต่ถ้าเป็นรุ่นเก่าๆที่ยังต่อParallel portอยู่ คงตองพึ่งสายParallel to USBหล่ะครับ

Originally posted by tapopo View Post
                3.นู๋ได้ข่าวมาว่า Lenovo Y510 ไม่มีแป้นภาษาไทยใช่มั้ยค่ะ แต่มีสติ๊กเกอร์มาให้ อยากทราบว่าสติ๊กเกอร์ใช้งานได้กี่ปีค่ะ ถ้ามันขาดหรือหลุดขึ้นมาที่ศูนย์มีเปลี่ยนให้ป่าวค่ะ
                จำได้ว่าเค้ามีสติกเกอร์ให้นะครับ จะใช้ได้นานกี่ปีขึ้นอยู่กับแต่ละบุคคลด้วยว่าใช้งานยังไง มือเหงื่อออกไหมครับ ถ้าเหงื่อออกมันก็ลองเร็วหน่อย แต่ผมใช้K/Bติดสติกเกอร์มาก็เกือบ2ปีได้แล้วยังไม่ลอกครับ จะมีสภาพแย่หน่อยก็ปุ่มที่กดบ่อยๆหล่ะ ถ้าหลุดก็ซื้อใหม่ได้ครับ ของพวกนี้ราคาไม่แพง

4.Lenovo Y510 พี่ๆคิดว่าควรต่อประกันกี่ปีดีค่ะ หนูคิดว่าจะใช้จนเรียนจบเลยค่ะ ก็ราวๆ4ปี จะมีประกันถึง4ปีมั้ยค่ะ
                ต้องคุยกับทางศูนย์ครับว่าต่อประกันได้ไหม ถ้าคิดจะใช้ตัวเดียวไปตลอดเลยก็ต่อนานๆดีกว่าครับ แต่ถ้าคิดจะเปลี่ยนอีกก็ ใช้เท่าที่มีหล่ะ

5.Lenovo Y510 มีสปี๊คเกอร์ใช่มั้ยค่ะ มันเป็นตัวเดวก่ะไมค์โครโฟนป่าวอ่ะ แล้วถ้าไม่ใช่มันมีไมค์ให้ในตัวมั้ยค่ะ
                Speakerคือลำโพงนะครับ เดี๋ยวนี้มีBuild inมาให้ทุกรุ่นเป็นเหมือนอุปกรณ์มาตราฐานแล้ว สำหรับLenovoรุ่นนี้ลำโพงมีSubwooferเพิ่มเสียงเบสให้ด้วยครับ
                Microphoneคือ ไมค์ปกตินี่หล่ะ มีBuild inหรือเปล่าัอันนี้ผมไม่ทราบ.. รอผู้ใช้งานจริงมาตอบครับ แต่ถึงจะไม่มีBuild inมาให้ก็สามารถซื้อแยกได้ เพราะเค้ามีช่องต่อมาให้ด้วยครับ

Comment

เจ้าของกระทู้หายไปเลย~

Comment

Working...
                  X