Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบวิธีเซต counter-strike source ผ่าน hamachi

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบวิธีเซต counter-strike source ผ่าน hamachi

อยากทราบวิธีเซต counter-strike source ผ่าน hamachi ผมค้นมาหลายบอร์ดแล้วครับทำตามสเต็บทุกอย่าง แต่เข้าเกมมันไม่เห็น ห้องของเพื่อนที่ ครีเอจ เลยครับ ต้องเซต ไอพีอะไรหรือป่าวครับ อยากเล่นกะเพื่อนมาก ใครรู้ช่วยบอกวิธีเซตอย่างละเอียดให้ด้วยนะครับ ให้เพื่อนในวงแลน ของ hamachi ทุกคนลองครีเอจ ก็ไม่มีใครเห็นห้อง ใน counter เลยสักคน ขอบคุณมากครับ

นายไป Source แล้วหรอ
    เรายังแค่ Zero เอง

Comment

Originally posted by markie1998 View Post
      นายไป Source แล้วหรอ
      เรายังแค่ Zero เอง
      Sourceนี่มันออกมานานแล้วนะคับ เซิฟเถื่อนก็มีให้เล่นนะคับ ลองหาดูดีๆนะคับ ก่อนหน้านี้ผมเคยเล่นเซิฟของTM(ตอนนี้ปิดไปแล้ว) จริงๆแล้วแผ่นจริงแค่300.-เองนะคับ เล่นได้ทุกเซิฟเลย เมื่อก่อนเจออยู่ 3-5เซิฟ ไม่รู้ว่าตอนนี้เหลือเท่าไหร่ ไม่ได้เล่นนานแล้ว(ตั้งแต่รู้จักก่ะBF2)

Comment

มาทำเกมส์ที่เล่นในวง Lan มาเล่นผ่าน Online กันดีกว่า
        มาดูวิธีการ Set กันดีกว่า ทำตามขั้นตอน ตามรูป เลยครับ

คลิ๊กขวาที่ My Network Places > Properties

คลิ๊กขวาที่ Hamachi > Properties

คลิ๊ก Install

ทำการ Add Protocal

เลือก Protocal IPX/SPX/NetBIOS

หลังจากที่ Add แล้ว ให้เข้าไปแก้ Properties ของ Protocal IPX/SPX/NetBIOS

เลือกแก้ไขตามรูปภาพเลยครับ จุดสำคัญอยู่ที่ network number : นะครับ ฝั่งตรงข้ามที่ต้องการเข้ามา join จะต้องใส่ ตัวเลขให้ตรงกันครับ และที่สำคัญ Internal network number ต้องเป็น เลข 0 แปดตัวครับ หรือ 00000000 นั่นเอง

ส่วนคนไหนที่ยังไม่ได้ ให้ลองวิธีนี้ดูนะครับ ทำต่อจาก วิธีเก่าได้เลยครับ เพราะตอนแรก ผมก็ลองผิดลองถูก ไปๆมาๆ กว่าจะได้ก็ ไส้แตกเลยครับ ค่อนข้าง งงๆอยู่เหมือนกันตอนแรก
        วิธีการเซ็ตสำหรับเล่น Online (หรือเล่นผ่าน Hamachi นั่นเอง)
        ให้แก้ที่ My Network ของ
        * HAMACHI
        Internal network number 00000000 (ต้องเป็นเลข 0 ทั้งหมด 8 ตัวครับ)
        Frame type = 802.2
        Network number = 00000001
        * LOCAL AREA CONNECTION = AUTO DETECT
        ---------------------------@@---------------------------------------------------
        วิธีเซ็ตเล่นบน Lan ธรรมดา
        * HAMACHI = AUTO DETECT
        * LOCAL AREA CONNECTION
        internal network number 00000000 (ต้องเป็นเลข 0 ทั้งหมด 8 ตัวครับ)
        Frame type = 802.2
        Network number = 00000001

>>>LOCAL AREA CONNECTION SETTINGS :<<<

-----------------------------------------------------------------------

>>>HAMACHI SETTINGS :<<<

Credit by www.9boom.com <<<[thank you]
        Last edited by crYsIs; 11 Mar 2008, 19:04:31.

Comment

ดันให้ นะ

Comment

ขุดครับ

Comment

Working...
            X