Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sapphire hd 3870 ddr4 เล่นเกมส์แล้วค้างบ่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Sapphire hd 3870 ddr4 เล่นเกมส์แล้วค้างบ่อย

ค่า default ของการ์ดตัวนี้มันอยู๋ที่ 777 1126 แต่การ์ดตัวนี้มันวิ่งที่ 875 1250 ต้องทำไงมันถึงจะไม่ค้างอ่ะครับ

คงจะเป็นตัว oc ละมั้ง
    ดูความร้อน (ร้อนไป)
    ไดร์เวอร์มีปัญหา
    วินโดวส์เอ๋อ
    ไวรัส / สปายแวร์
    ไฟไม่พอ

Comment

ตัว oc มีปัญหาค้างเยอะนะ อ่านใน FG เล่มใหม่ก็เป็นครับ

Comment

ไปoc มานมากเกินไปครับ ได้สูงสุดและเสถียรชัวๆ คือ 850/1201(จริงๆเกินได้แต่มานก็ไม่มีผลอาไรมากมาย) ครับ เกินกว่านี้ อาจจะไม่เสถียรได้

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
          ไปoc มานมากเกินไปครับ ได้สูงสุดและเสถียรชัวๆ คือ 850/1201(จริงๆเกินได้แต่มานก็ไม่มีผลอาไรมากมาย) ครับ เกินกว่านี้ อาจจะไม่เสถียรได้
          แล้วที่850/1201นี่ต้องเพิ่มไฟให้มันมั้ยครับ ถ้าเพื่มนี่ต้องไปเพิ่มในbiosใช่มั้ยตรงpci-eน่ะ
          ตอนนี้ใช้ไดรเวอร์เวอชั่น8.2

Comment

850สงสายUpbiosแน่เลย ป๋มไม่เพิ่มไฟเล่นที่ 997/1288*2 ซิ้งเดิมนะ เล่นได้ปกตพัดลม100% ไม่มีค้างอารายเลย ไฟVGA มีเอาดินสอฝนกับHardmodคับ

Comment

Working...
            X