Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเพิ่มแรมจะช่วยได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเพิ่มแรมจะช่วยได้มั้ยครับ

ตอนนี้ผมใช้NB ASUS รุ่น A6Uอยู่น่ะครับ มีปัญหาอยากถามผู้รู้ครับ คือว่าผมใช้คอมเล่นเกมส์ 3D แล้วภาพจะกระตุกและช้าลงเมื่อเล่นไปได้ซักระยะหนึ่ง(ประมาณ 20 นาที) อาการอย่างนี้ถ้าผมเพิ่มแรมอีกซัก 512 MB(รวมกับของเดิมเป็น 1 GB)จะแก้ปัญหานี้ได้มั้ยคร้บ
    ปล.ราคาแรมสูงอยู่เสียด้วยเลยขอเช็คก่อนเพื่อความแน่ใจ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับผม

ช่วยบอก spec เครื่องหน่อยดิครับ ขี้เกียจต้องไปหาอีกอ่ะนะ

Comment

นั่นดิครับ ขอรายละเอียดเพิ่มเติมหน่อย

Comment

เอาสเปคมาให้แล้วครับ
        CPU : Mobile AMD SAMPRON 3000+/1.8Ghz
        RAM : 512 DDR166
        VGA : SIS M760GX Share system memory 64MB
        HDD : 60GB,5400rpm
        ปล. ดูจากสมุดคู่มือนะครับ หาจากweb site ไม่เจอเลย

Comment

ถ้าเล่นเกมส์ 3D สเปกนี้การ์ดจอต่ำไปครับ

Comment

ผมว่า อาจช่วยได้ Needs หนึ่งนะ แต่ก็คงช่วยได้ไม่มาก อ่ะคาับ

Comment

Ramช่วยได้แต่ไม่เยอะ ถ้าให้ดีต้องเปลี่ยน cardจอ

Comment

ก็พอเล่นได้คับไม่ใช่เล่นไม่ได้เลย

เครืองผม banias 1.5+855GM ยังเล่น most wanted จบมาแล้วเลยคับ ปรับต่ำสุด+แก้ registry
                (แต่ carbon เล่นไม่ได้แล้วอ่ะ)
                กระตุกฉากที่มีรายระเอียดเยอะหน่อย
                เพิ่มแรมช่วยได้นิดหน่อยคับ (ในกรณีที่แรมไม่พอแล้วไปใช้ swap จะอ่าน hdd
                อาจทำให้เกิดการกระตุกได้คับ แต่ถ้าแรมพอ จะไม่ต้องใช้ swap คับ)

ป.ล.ตอนเล่นอย่าลืมเสียบปลั๊กนะคับ

Comment

เพิ่มRam จะช่วยได้ก็ โหลดเร็วขึ้นอ่ะครับ ส่วนเรื่องการฟฟิคทั้งหมดเป็น หน้าที่ของการ์ดจอครับ

Comment

ผมว่าหากร์จอ64เมกมาใส่ยังดีกว่าการ์จอออนบอร์ดถ้าให้นีสลื่นๆก็128 เมกจะดีกว่านะครับ

Comment

Working...
                    X