Announcement

Collapse
No announcement yet.

การเซฟ bookmarks ของ firefox

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การเซฟ bookmarks ของ firefox

คือผมอยากจะถามว่า ถ้าเรา ฟอแม๊ตแล้วลงวินโดว์ใหม่่ แล้วเราลง firefox ใหม่จะเท่ากับว่า bookmarks ที่เราเซฟใว้ ใน firefox จะหายหมดใช้ไหมครับ

ผมอยากจะถามว่ามีวิธีใดบ้างที่ เวลา ฟอแม๊ตแล้ว ลง firefox แล้วยังทำให้ bookmarks ยังอยู่ครบบ้างครับ

เพราะผม bookmarks ใว้เื้พียบเลยครับเวลาฟอแม๊ตทีไรต้องมาไล่เข้าใหม่ทีละเวปแล้วเซฟ แถมบางเว็ปก็จำ url ไม่ได้อีก ถ้าไม่มีวิธีจริงๆเห็นทีผมต้องจด url ใส่กระดาษซะแล้ว T_T

ขอบคุณ rep ล่างมากๆครับ
    Last edited by kingza99; 28 Nov 2006, 09:49:24.

ไปที่ menu bar นะ
    bookmarks -> organize bookmarks มันจะเปิดหน้า bookmarks manager ขึ้นมา

ไปที่ menu file -> export แล้วตั้งชื่อ ไฟล์ตามต้องการ

พอลง windows ใหม่ แล้วลง fire fox เสร็จ คุณก็ทำตามข้างบนอีก แต่เปลี่ยนจาก
    export เป็น import แล้วหาชื่อไฟล์ที่คุณ save ไว้ตอน export เท่านี้แหละครับ

Comment

ขอบคุณด้วยอีกคนคับ

เมื่อก่อนเคยแต่ไปเก็บจาก application data เอาอย่างเดียว

Comment

Working...
      X