Announcement

Collapse
No announcement yet.

วันเลวร้ายกับ Spark 8800gt Zero

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วันเลวร้ายกับ Spark 8800gt Zero

(ฮา)
    วันนี้ตั้งใจจะไปถอยเจ้า Spark 8800gt Zero พอดีเช่าแมนชั่นอยู่แถวราม ด้วยความจนไม่มีรถเลยต้องขึ้นรถเมลล์ไปยังพันธ์ทิพย์
    แต่ติดขี้เกียจไปตอนเช้าเลยออกจากห้องตอนบ่ายครึ่ง นั่งรถเมลล์สาย 60 (รถร้อน) เนื่องจากรอรถแอร์แล้วไม่มาสักคัน กลัวขากลับรถติดเลยต้องรีบไป

(เพิ่มเติมรีบเขียนไปหน่อยเลยตกรายละเอียด) นั่งไปเรื่อยๆ ก็พบกับรถแอร์สองคัน สาย 60 กับ 93 กำลังแซงไป (ในใจก็คิดว่ามาจากไหนวะ) แต่ก็ไม่เป็นไร

นั่งไปจะถึงอยู่แล้ว เจ้ากรรมรถติดไม่ทราบสาเหตุจาก 10 นาทีเป็น 15 นาที โดยมีรถแอร์ 60 กับ 93 เป็นของแสลงติดอยู่ใกล้ๆ กัน ก็นั่งรอต่อไป จาก 15 นาที เป็น 30 นาที ก็ชักเอะใจ (รถมันไม่เคยติดนานขนาดนี้นี่หว่า) ว่าเกิดอะไรขึ้น
    พอนึกไปได้สักพัก ก็เห็นมีรถ ปอ.เท่งทึง วิ่งสวนมา อ่าาในใจก็นึก เกิดรถชนกันแง๋มๆ สักพักใหญ่ๆ รถก็สามารถเคลื่อนที่ต่อไปได้ เมื่อถึงทางแยกถนนวิทยุก็พบเศษกระจกรถเกลื่อนเต็มถนน นี่ไงสาเหตุ (ในใจก็คิดว่า กรำจริงทำไมต้องมาชนวันนี้ด้วยว้าา)

ถึงพันธ์ทิพย์พร้อมเงินไปเต็มกระเป๋า ด้วยอารมณ์เสียอย่างนิดๆ ขึ้นไปที่ร้านเจ้าประจำ(ไม่ขอเอ่ยนาม) รี่เข้าไปอย่างหน้ามืดตามัว แล้วเอ่ยขึ้นว่า "พี่ครับ ซื้อ Spark 8800gt Zero หน่อยครับ" พี่สวนกลับมาทันควันว่า "ของหมดน้อง"
    อะจ๊าก!!! เหมือนโดนเสาเข็มทิ่มผ่านหัวใจ พี่เห็นยืนหมดอาลัยตายอยากก็เลยโทรไปถามใครสักคนได้ความมาว่า ของมาประมาณพุธ พฤหัส เอาเบอร์น้องมาของมาแล้วจะโทรไปบอกจะได้ไม่ต้องมาเสียเที่ยว
    ผมก็เลยพยักหน้าแบบสลดๆ พร้อมให้เบอร์โทรพี่ไป พร้อมทั้งถามราคาค่างวดว่าเจ้า Spark 8800gt Zero น่ะราคาเท่าไหร่ พร้อมในใจก็นึกขอโทษ (พี่อย่าโกรธเลยนะ Want มากจริงๆ)

ที่ถามราคาเพราะว่าจะไปหาดูร้านอื่นๆ ปรากฏ "ของหมด" "ของหมด" "ของหมด" และก็ไปร้านสุดท้าย คือร้าน เจได ด้วยความหวังอีกเช่นกัน (เพราะเมื่อวานมาสำรวจรอบแล้ว พี่ที่ร้านบอกมีของแต่ไม่ได้ซื้อ คนมันจะซวย ช่วยไม่ได้)
    เข้าไปด๋อมๆ มองๆ อยู่นาน จนคนเฝ้าร้านสงสัย ก็เลยถามไปว่า พี่มี Spark 8800gt Zero ไหมเท่าไหร่ครับ คนเฝ้าร้านตอบกลับมาว่ามีราคา x,xxx (อะจ๋าดีนะที่ถามร้านประจำก่อนราคาเท่าไหร่)
    เลยต่อกลับไปว่าราคา x,xxx ได้ไหม (บอกราคาเกินกว่าร้านประจำ 200 บาทเพราะอยากได้อย่างแรง) คนเฝ้าร้านเลยถามกลับมาว่า คุณสำรวจราคามาได้เท่าไหร่
    ก็เลยบอกไปตามความจริงว่า x,xxx คนเฝ้าร้านก็เลยโทรไปถามใครสักคน+ตัวแทนจำหน่ายชั้นบน (เห็นเขาว่างั้น) ปรากฏว่า ของหมด เพิ่งขายตัวสุดท้ายไปเมื่อเช้าเอง
    เหมือนโดนเสาเข็มเป็นครั้งที่สอง เลยตอบกลับไปว่า "ไม่เป็นไรครับ ขอบคุณครับ เป็นคำตอบสุดท้าย" พร้อมทั้งจากลาขึ้นรถเมลล์กลับบ้าน ด้วยความผิดหวังอย่างแรง

ถึงป้ายรถเมลล์ ณ. เวลานี้บ่ายสามจะครึ่งแล้ว รอเท่าไหร่รถเมลล์ก็ไม่มาสักที (จะขึ้นรถแอร์ เข็ดแล้วขามา นั่งรถร้อน รถติดร้อนตับแตก)
    ใกล้จะเลิกงานกันแล้วด้วยเดี๋ยวรถติดแหง๋มๆ เลยตัดสินใจจะนั่งแท็กซี่กลับ เรียกไป 5-6 คันไม่มีใครไปแถวรามเลย (ในใจคิด ไม่ไปแล้วจะขึ้นป้ายว่า ว่างทำไมฟระ)
    หมดทางเลือกต้องนั่งรถร้อนกลับอีกแล้ว เลือกนั่ง 113 ขอให้รถไม่ติดทีเถอะสาธุ คำขอเป็นจริง รถวิ่งมาเรื่อยๆ ถึงประมาณ มศว.ประสานมิตร เกียร์ติดเครื่องดับซะงั้น (อะไรกันวะเนี้ยวันนี้มันอะไรกัน ทั้งขามาขากลับ ของก็ไม่ได้ไปเชยชม)
    เลยต้องต่อรถร้อนอีกคัน นั่งจนถึงที่พัก อาบน้ำนอนด้วยความระทมใจ...จบข่าว

(ขอบคุณทุกท่านที่ทนอ่าน...นี่แหละครับ วันเลวร้ายกับ Spark 8800gt Zero...ฮา)
    Last edited by VForVendettA; 11 Mar 2008, 20:51:00.

กำ -*- นึกว่าอะไร จะได้เป็นข่าวหน้า 1 ซะอีก กำลังฮิตจริงๆ แสดงว่าของเค้าดีจริง

Comment

ผมก็เคย

Comment

นึกว่าพี่ปาร์คผมจะทำให้ผิดหวังซะอีก-*-

Comment

555+

ขำทั้งน้ำตา ผมก็เคยเจอประสพการณ์แบบนี้นะ ตอน 8800 มันฮอทๆ กำตังแล้วขับรถไปซื้อ
          ถามร้านประจำ "หมด"
          ร้านไม่ประจำ "หมด"
          ร้านขาจร "หมด"
          ร้านชื่อเสีย "หมด"

แมร่ง แค้นสุดๆ เสียค่าจอดก็เสีย ค่าน้ำมันก็เสีย ค่าข้าวก็เสีย จะซื้ออย่างอื่นไปแทน ก็ไม่รู้จะซื้ออะไร กลับไปด้วยความเซ็งสุดขีด

Comment

เฮ่อ.......เซ็งมากมายน่าเห็นใจครับ

Comment

อะไรมันจะซวยขนาดนี้สงใสผมว่าคุณ จขกท. ไปทำบุญดีมั้ยครับเพื่อจะได้ไม่เจอเหตุการณ์เลวร้ายอันเช่นนี้อีกครับ

ปล.นึกแล้วขำไม่หายเลยอ่ะคนอะไรจะซวยขนาดนี้จริงๆ- -*

Comment

Originally posted by Leoz View Post
                กำ -*- นึกว่าอะไร จะได้เป็นข่าวหน้า 1 ซะอีก กำลังฮิตจริงๆ แสดงว่าของเค้าดีจริง
                หุหุ อาจเป็นไปได้ว่าของเค้าดีจริง
                แต่ไม่แน่นะ ซัก2-3อาทิต
                อาจจะมีใครซักคน เข้ามาโวยในนี้ก็เป็นได้
                หุหุ พี่ป๊ากสู้ๆ

เห็นชื่อกระทู้ หวั่นใจนึกว่าพี่ป๊ากจะไปก่อเรื่องที่ไหนซะอีก

Comment

ไมไม่ไปเรื่อหละคราบ ไวกว่า สะดวกกว่า เยอะ *-*

Comment

Originally posted by ZaBeY View Post
                    ไมไม่ไปเรื่อหละคราบ ไวกว่า สะดวกกว่า เยอะ *-*
                    พอดีเป็นโรคกลัวน้ำน่ะครับ (มะใช่แมวนะครับ) ไม่ค่อยถูกกับทางเรือเท่าไหร่น่ะครับ ถ้าจมน้ำขอเป็นน้ำสะอาดหน่อย

Comment

เซ็งเป็ด

Comment

ตั้งกระทู้นึกว่า Spark ทำเสียชื่อซะอีก

แนะนำ จขกท. ลองตื่นเช้าๆทำบุญเข้าวัดก่อนไปพันธ์ทิพย์คับ น่าจาช่วยได้

Comment

รันทด ดี แท้ๆ

Comment

ลองโทรไปถาม Adv.... สิครับ เห็นมีของอยู่

Comment

Originally posted by gidd009 View Post
                              555+

ขำทั้งน้ำตา ผมก็เคยเจอประสพการณ์แบบนี้นะ ตอน 8800 มันฮอทๆ กำตังแล้วขับรถไปซื้อ
                              ถามร้านประจำ "หมด"
                              ร้านไม่ประจำ "หมด"
                              ร้านขาจร "หมด"
                              ร้านชื่อเสีย "หมด"

แมร่ง แค้นสุดๆ เสียค่าจอดก็เสีย ค่าน้ำมันก็เสีย ค่าข้าวก็เสีย จะซื้ออย่างอื่นไปแทน ก็ไม่รู้จะซื้ออะไร กลับไปด้วยความเซ็งสุดขีด
                              อารมณ์เดียวกันเลยท่าน 8800GTS G80 ตอนฮอทๆ ผมซื้อเครื่องพอดี
                              ผมคนต่างจังหวัดด้วยสิ โอกาสจะได้มาซื้อเครื่องนี่ ยากมาก กำลังจะขนเครื่องกลับแบบไม่มีการ์ดจอ ไปเจอร้านนึงพอดี ราคาไม่โหดด้วย โชคดีไป

Comment

Working...
                              X