Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับปัญหาในWindows Xp งับป๋ม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับปัญหาในWindows Xp งับป๋ม

คือ มันขึ้นแบบนี้ง่า ควรแก้ยังไงดีคับ
    Attached Files

start=>run => msconfig แล้วก็เลือกตรง startup คับ

Comment

อาจเป็นที่มีใครที่ใช้คอมร่่วมกัน เข้าไปปิดเพื่อให้บู๊ตเร็วขึ้นมั้ง คับ
      ลองเข้าตามที่เขาบอกแล้วติ๊กเครื่องมายหน้าตัวที่ต้องการให้เปิดขึ้นมาคับ

Comment

แปลกเย๋อ ????
        งงนะเนี่ยะ....

Comment

จะให้ข้างในมันมีอะไรเหรอครับ

Comment

ไช่คับจะให้ข้างในมีอะไรหรอครับ ผมก็ไม่มีแบบคุณเหมือนกันอะ เอิ้กๆ

Comment

ผมก็เป็นเหมือนคุณเหละแล้วจะให้ข้างในนั้นมีอะไรหรอครับ -*-

Comment

ง่า ถ้าไม่ได้ลงโปรแกรมอะไรที่มันจะต้องรันเซอร์วิสของมันเวลาเข้าวินโดวส์มันก็จะไม่มีโผล่ในช่อง startup อ่ะ อย่างพวกโปรแกรมอย่าง acrobat reader ก็จะมีเซอร์วิสชื่อ acrobat assistant หรือ อย่าง sql ก็จะมีตัวที่ชื่อ service manager หรือเมื่อก่อนเคยมีแต่อยู่ๆมันหายไปหรอ?

Comment

มันก็ขึ้นแบบนี้อยู่แล้วนิครับ ของผมก็ขึ้นแบบนี้ไม่เห็นเป็นไรล่ะ

Comment

สงสัยต้องการ start menu แบบ win98 ..
                    ให้..คลิกขวาที่ taskbar (แถบล่างสุด)
                    เลือก properties>start menu>เลือกที่ Classic Start Menu..
                    ...จบข่าว..
                    แต่ผมชอบแบบ ใหม่ๆสะดวกหลายอย่างครับลองใช้ดู

Comment

เจ้าของกระทู้เล่นมุขป่าวเนี้ย - -*

Comment

ผมก็ใช้แบบที่ rep 10 ว่าล่ะครับ เคยชินแบบนี้ครับ

Comment

อ๋อ คือว่าเวลาSystem StartUpน่ะมันจะโหลดพวกโปรแกรมจาก Startupขึ้นมาไม่มีน่ะดีแล้วคอมเร็วคือเพราะมันต้องใช้เวลาโหลดพวกนี้ด้วย

Comment

Working...
                          X