Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูสเปคนี้ให้ทีครับว่ามันซัพพอตกันไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูสเปคนี้ให้ทีครับว่ามันซัพพอตกันไหม

Core2 Duo E4500
    ASROCK ALIVENF6-VSTA
    RAM Corsair 667 1Gx2
    DVDRW SATA
    CASE
    512MB PCIe ATI X3850 (TD,DDRllll) HIS
    HDD 160

ราคาประมาน16000กว่าๆ ถ้าใช้เล่นเกมต้องเปลี่ยนตรงไหนอีกไหมครับ
    cpuเล่นรุ่นนี้ดีไหม? เมนบอดละ? VGA? ช่วยวิจารณ์หน่อยนะคับ อยากได้ความเห็นเยอะๆ

ก็OKแล้วนะ จะใช้E2160ก็ได้แล้วค่อยOCเอา(9x400=3.6G) ลงทุ่นเปลี่ยนzinkสักพันนึง
    ส่วนMB ไม่สนGigabyte P31-DS3Lบ้างเหรอ OCได้เยอะดี ใส่แรมได้4แถว ถ้าเป็นAsrockไม่รู้จะได้ไกลแค่ไหน

Comment

คือผมกะจะไม่ไปocไรมันปล่อยมันไปตามยัตถากรรม ไม่อยากไปยุ่งไรกะมันเลยอ่า กลัวพัง- -

Comment

เปลี่ยนการ์ดจอเป็น Spark-8800gt,zero = 7,650 ครับ

Comment

Originally posted by gbo3000 View Post
          DVDRW SATA
          CASE
          512MB PCIe ATI X3850 (TD,DDRllll) HIS
          HDD 160

ราคาประมาน16000กว่าๆ ถ้าใช้เล่นเกมต้องเปลี่ยนตรงไหนอีกไหมครับ
          cpuเล่นรุ่นนี้ดีไหม? เมนบอดละ? VGA? ช่วยวิจารณ์หน่อยนะคับ อยากได้ความเห็นเยอะๆ
          อย่าลืมคับ Power Supply ดีๆวัตเต็มครับ แนะนำยี่ห้อ Enermax 460 W ราคา 2xxx
          ไม่แนะนำให้ใช้เพาเวอร์ทีแถมมากับเคสครับ ลองอ่านที่กระทู้ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=172435

Comment

Originally posted by gbo3000 View Post
            DVDRW SATA
            CASE
            HDD 160

ั้เพิ่มPSUตามข้างบนหรือยี่ห้ออื่นที่วัตต์เต็มๆก็พอละ

Comment

นอกจากไม่ซัพพอตแล้ว ถ้าใส่กันไปได้ระเบิดตูมตามแน่ อิอิ
              เล่น CPU775 ไปยัด บอร์ด 940 ถ้าทำได้ดังไปเรยนะนั่น

Comment

มันจะเสียบกันเข้าไปได้ไงครับ

MB SOCKET 940 CPU ต้องมีขา
                CPU E4500 เป็น SOCKET 775 CPU ไม่มีขาเสียบ

Comment

Mainboard ASROCK ALIVENF6-VSTA รองรับ Socket AM2 for AMD Phenom™ X4 / X2, Athlon 64FX / 64X2 / X2 / 64 and Sempron processors

-*- ใส่ Intel ไม่ได้ครับอย่างที่ข้างบนบอก

Comment

^^"
                    ไม่เปลี่ยน CPU
                    ก็ต้องเปลี่ยนเมนบอร์ดแล้ว ละ หุหุหุ

Comment

เเล้วผมต้องใส่ของamdรุ่นไหนดีละครับเเนะนำหน่อย

Comment

เเล้วผมต้องใส่ของamdรุ่นไหนดีละครับเเนะนำหน่อย
                        ใช้ในรุ่นของ AMD Athlon 64x2 4000+ หรือมากกว่านั้นถ้าเงินเหลือยังไหวครับ

Comment

Working...
                        X