Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง LCD TV-Tuner Box ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง LCD TV-Tuner Box ครับ

พอดีซื้อจอ dell 22" Ultrasharp (Res. 1680 x 1050) มา แล้วอยากหา LCD TV-Tuner Box ที่เหมาะกับจอนะครับ พอดีมีน้องจะขายต่อยี่ห้อ Gadmei รุ่น TV5820E แต่ Highest resolution: แค่ 1280 X 1024 /75Hz กลัวซื้อมาแล้วไม่สามารถดูได้เต็มจอ หรือมีปัญหาอ่ะครับ
    หรือว่าควรซื้อรุ่นอื่น ขอคำแนะนำด้วยครับ

ก่อนอื่น..ขอแสดงความเสียใจด้วยขอรับ

ต้องโทษทีวีบ้านเรา ที่ไม่ปล่อยสัญญาณแบบ widescreen มาเลย

ที่ res 1280 X 1024 นั้น.. เป็นสูงสุดที่ TV-Tuner ทำได้ถูกแล้ว

แต่ก็ยินดีกับคุณด้วยอีกนิดนึง เพราะคนที่ซื้อ lcd tv ก็ประสบปัญหาดู free tv แล้วภาพยืดเหมือนกัน (มีเพื่อนแล้ว ดีใจไหม )

แนะนำให้ซื้อ TV-Tuner มา แล้วดูแบบไม่เต็มจอขอรับ นี่เต็มที่แล้ว

Comment

Originally posted by Macro View Post
      ก่อนอื่น..ขอแสดงความเสียใจด้วยขอรับ

ต้องโทษทีวีบ้านเรา ที่ไม่ปล่อยสัญญาณแบบ widescreen มาเลย

ที่ res 1280 X 1024 นั้น.. เป็นสูงสุดที่ TV-Tuner ทำได้ถูกแล้ว

แต่ก็ยินดีกับคุณด้วยอีกนิดนึง เพราะคนที่ซื้อ lcd tv ก็ประสบปัญหาดู free tv แล้วภาพยืดเหมือนกัน (มีเพื่อนแล้ว ดีใจไหม )

แนะนำให้ซื้อ TV-Tuner มา แล้วดูแบบไม่เต็มจอขอรับ นี่เต็มที่แล้ว
      เซ็งจิตเลยครับ แบบนี้
      อย่างนี้ผมก็ซื้อ TV-Box ต่อจากน้องที่จะขายได้เลยใช่ไหมครับ จะได้ไม่ต้องคิดมากอ่ะ

ยังไงก็ขอบคุณท่านมากครับ

Comment

มีเพื่อนอีกคนแล้ว อิอิ

Comment

แล้วพวก TV TUNER ที่รองรับ wide ละครับ มันช่วยรึปล่าว

# Model : TV TUNER BOX Combo DTECH (TV-5821E) XGA
          # Power input : DC 5V, 800mA
          # RF input : 47-870MHz
          # Video input : 1Vp-p
          # resolution (optional) : 800x600 / 1024x768 / 1280x1024 / 1440x900
          # Output frequency : 37KHz-64KHz
          # Vertical frequency : 67Hz-75Hz (refresh rate)
          # Support wide screen LCD monitor
          # remote control diagram

Comment

มันได้แค่จอ19นิ้วคับ 22นิ้วไม่ได้

Comment

ครับ แต่ผมหมายถึงว่า มันจะช่วยทำให้ภาพไม่ยืดออกรึปล่าว เพราะมันรองรับ wide screen ด้วย

Comment

Working...
              X