Announcement

Collapse
No announcement yet.

Dtech 350W กับ inno9600GT OC Edition

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Dtech 350W กับ inno9600GT OC Edition

ผมไปสอย inno 9600GT OC มือ 2 มาในราคา 5800 จากท่าน asasjkas กลับมาก็คิดว่า 350w ของ Dtech คงเอาไม่อยู่แน่ แต่ก็อยากลองก็เลยลองต่อดู สรุปมันเปิดได้ด้วยครับ แล้วผมก็ลอง รัน 3Dmarks06 โอ๊ะ รันผ่านด้วยแหะ ไม่ดับด้วย

Dtech ผมเป็นรุ่น EB-300X P4-350W ซื้อมาเมื่อ 4 ปีที่แล้วอ่ะครับ ซื้อมาใช้แทน Power Case GView ที่ระเบิดไปเมื่อ 4 ปีที่แล้ว ตัวกล่องเป็นสีทอง ดูดีใช้ได้ สติ๊กเกอร์เป็นแบบ แวบๆ
    มันบอก 12V 10A เองอ่ะ - -

แล้วถ้าผมจะใช้ Dtech แบบนี้ไปเรื่อยๆมันจะมีผลเสียไรไหมอ่ะครับ

เครื่องผมมี
    X2 4000+
    inno9600GT OC
    Ram 2ตัว
    ็HDD IDE 1ตัว
    DVD RW
    PCI Lan
    พัดลม 3ตัว

แล้วก็อยากถามครับว่า 3dmarks06 ได้ 7600 อ่ะครับ มันน้อยไปไหมอ่ะครับ
    น่าจะติดที่ CPU เพราะ CPU ได้ 1700 เอง มันไม่ได้ OC อ่ะครับเพราะกลัวดับ - -

คะแนนไม่น้อยหรอกครับ แต่ CPU ท่านความสามารถไม่ถึง แต่ผมคิดว่าถ้าท่านลองคล๊อก CPU เกรงว่าจะเปิดไม่ติดนะครับ เนื่องจาก PSU ท่านน้อยเหลือเกิน แต่ก็ต้องลองดูนะครับเพราะอะไรก็เกิดขึ้นได้

Comment

ไม่แน่นนำให้ใช้ไปเรื่อยๆครับถ้านานไปอุปกรณ์อื่นๆอาจจะเสียหายได้ครับ(เอาไว้เป้นตัวสำรอง น่าจะดีกว่าครับ)เพราะว่ามตราฐานของยี่ห้อนี้ค่อนข้างต่ำครับ

แน่นนำว่าให้หาของแบร์นเนมซักหน่อยก็ดีครับ หามือสองในเวปนี้ก็ได้ครับถูกดี

ถ้าจะซื้อก็ให้อย่างต่ำก็ 370 watt ขึ้น เพื่อคุณเปลี่ยนไปเล่น intel ฟูลโหลดจะอยู่ที่ 370 watt

Comment

ผมก็420watt คับ ผ่านเหมือนกัน แต่...เอาชัวเลยสอย500เทียมมาใฃ้ ยังน่าไว้ใจหน่อย

ปล.9600ผมไม่ได้ocคับ =_="

Comment

ผม dtech 700w OC CPU ได้นิดหน่อย ลากเยอะรัน3D ภาพหายเลย ของท่านอย่าว่าแต่คล็อก ใช้เดิมๆนี่แหละ
          ไม่น่าอยู่นาน

Comment

ใช้ delux 500W ไร้ปัญหาทั้งลากและไม่ลาก

Comment

Working...
            X