Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับภาษาไทยใน vista ครับ ผมหาตามกระทู้เก่าไม่เจอแต่คิดว่าทุกคนคงเจอมาแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับภาษาไทยใน vista ครับ ผมหาตามกระทู้เก่าไม่เจอแต่คิดว่าทุกคนคงเจอมาแล้ว

คือมันอ่านภาษาไทยไม่ค่อยได้อ่ะครับแก้ยังไง ในโฟลเดอร์ต่างๆที่มีภาษาไทยบางอันมันเป็นภาษาต่างดาวอ่ะครับ ใน CS2 ก็พิมพ์ไทยไม่ได้ แก้ยังไงครับสอนผมที เพิ่งลงมาใช้ไม่รู้ทำไงแล้ว และอีกอันก็ในiTune อ่ะครับที่ไม่เห็นภาษาไทย เท่าที่ลองเปิดดูนะครับ

คือมันอ่านภาษาไทยไม่ค่อยได้อ่ะครับแก้ยังไง ในโฟลเดอร์ต่างๆที่มีภาษาไทยบางอันมันเป็นภาษาต่างดาวอ่ะครับ
    ผมใช้มาทั้ง 32 64 bit ไม่มีปัญหาครับ

Comment

ขอถามก่อนว่าลง Version ใด และควรหาโหลดได้ใน Vista Update. หรือหาไม่เจอในนั้นจริง ๆ ลองไป่ที่นี่นะครับ เขาถนัดทางนี้ www.monovista.com หาใน Webboard. มีผู้รุ้เยอะครับ

Comment

ขอบคุณครับ แต่ผมแก้ปัญหาโดยการลง XP ใหม่อีกทีครับใช้ของเดิมๆดีกว่า เพราะมันมีปัญหากับผมหลายโปรแกรมเลย เมื่อคืนเลยไม่ได้นอนเลย ขนาดเค้าเตอร์ยังเล่นไม่ได้เลย เซ็งและเคืองมาก

Comment

Working...
        X