Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้า OC แล้วจะมีผลเสียอะไรมั้งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้า OC แล้วจะมีผลเสียอะไรมั้งครับ

อยากทราบว่าถ้า OC แล้วจะมีผลร้ายอะไรมั้งครับพอดีผมเองไม่เคย OC และไม่มีความรู้เลยอยากจะลอง OC ดูครับเ
    ลยอยากถามไว้ก่อนว่ามีผลเสียอะไรเปล่า

1.อายุการใช้งานสั้นลง
    2.เปลืองพลังงาน ( ค่าไฟแพง )
    3.เสี่ยงต่อการเคลม ( ถ้าประมาท )
    4.ไม่รู้อ่ะ. . . . รู้แต่ว่าผมชอบที่ OC

Comment

Originally posted by nathakai View Post
      1.อายุการใช้งานสั้นลง ผมไม่เชื่อครับ เครื่องผมทุกเครื่อง ตั้งแต่เครื่องแรกจนถึงทุกวันนี้ ไม่เคยพังจากการ OC เปลี่ยนก่อนพังทุกเครื่องครับ อิอิ
      2.เปลืองพลังงาน ( ค่าไฟแพง ) อันนี้อีกนิดหน่อยครับ ไม่ถึงกับ จนครับ อิอิ
      3.เสี่ยงต่อการเคลม ( ถ้าประมาท ) อันนี้จริง ถ้าไม่ระวัง พังแน่ จากคนนี้แหละ ไม่ได้จากอุปกรณ์
      4.ไม่รู้อ่ะ. . . . รู้แต่ว่าผมชอบที่ OC อันนี้จริงเช่นกัน ก็มันชอบ อิอิ
      .

Comment

เสียตังและเสียเวลาไปเคลม

Comment

ออขอบคุณมากครับ

Comment

เสียฟามรู้สึก

เวลาเล่นไปเล่นมาแล้วมันแต๊ป เปิดเครื่องอีกทีไม่ติด

อิ อิ

Comment

เสียเหงื่อ
              ถ้ามันแต๊ปเพราะจะลนไม่รู้จะทำไงต่อ(สำหรับมือใหม่)

Comment

ผลเสียก็คือ พอลากไม่ไป มัน "เซง" ครับ เอิกๆๆ

Comment

ผมก็มือใหม่คับ oc ได้มันก็ภูมิใจ แต่ PSU ก็เคลมไปแล้วทีนึงเหมือนกันDelux 450W เทีัยม ซื้อมา 750 บาท เหอะๆ เป็นคนใช้งานโหด เปิดทีนานนนน

Comment

Working...
                  X