overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 13 of 13

Thread: ถามผู้ทุกท่านรู้ค่ะ โน๊ตบุ๊คขายถูกสุดๆ

OverclockZone Member rich55's Avatar

Red face ถามผู้ทุกท่านรู้ค่ะ โน๊ตบุ๊คขายถูกสุดๆ

เขาบอกว่าเป็นเครื่องใหม่จากนอก ราคานี้ สเปกนี้ดีไหมค่ะ

Lenovo T61 T7800 (2.50 GHz / 2GB / 160GB / 15.4 in) Laptop details (ราคา3,800.-)
    Processor Speed 2.50 GHz
    Installed RAM 2 GB
    Processor Type Intel Core 2 Duo
    Hard Drive Capacity 160 GB
    Display Size 15.4 in
    Graphic Processor nVidia Quadro FX 570M
    Installed Video Memory 256 MB
    Expandability 4-in-1 card reader; MS/MS Pro/SD/MMC
    1 x ExpressCard
    Expansion Ports 1 x IEEE 1394a (FireWire)
    VGA out, RJ-11 (modem)
    3 x USB 2.0
    RJ-45 (NIC)
    Networking Type Integrated Wireless LAN
    Integrated 10/100/1000 Network Card
    Bluetooth
    Data Link Protocol IEEE 802.11g
    Bluetooth
    Gigabit Ethernet
    IEEE 802.11b
    IEEE 802.11a
    Modem Type Fax / Modem
    Weight 2.9 kg
    CD / DVD Type Dual Layer DVD±RW
    Speed 2 GHz - 2.5 GHz

Dell Latitude D630 34,500
    Item Specifics - PC Laptops
    Brand:
    Dell
    Hard Drive Capacity:
    160 GB
    Family:
    Latitude
    Screen Size:
    14.1 inch
    Processor Type:
    Intel Core 2 Duo T7500
    Operating System:
    Windows Vista Home Basic

Processor Model:
    -- Primary Drive:
    DVD+/-RW
    Processor Speed:
    2,200 MHz
    Condition:
    New, Sealed in Box
    Memory (RAM):
    2,048 MB

Sony VAIO SZ 640 T7700 45,500
    Item Specifics - PC Laptops
    Brand:
    Sony
    Hard Drive Capacity:
    250 GB
    Family:
    --
    Screen Size:
    13 inch
    Processor Type:
    Centrino Core Duo
    Operating System:
    Vista Business
    Processor Model:
    T7700
    Primary Drive:
    DVD+/-RW
    Processor Speed:
    2,400 MHz
    Condition:
    New, Sealed in Box
    Memory (RAM):
    4,000 MB

1.เครื่อง เมื่อซื้อแล้ว มีประกันด้วยไหม
    2.ในเมืองไทยเมื่อเรานำมาใช้งาน จะมีปัญหาอะไรบ้างไหมเพราะเครื่องมาจากนอก
    3.เครื่องที่ขายนี้ ได้ผ่านการใช้งานมาบ้างหรือยัง
    4.ราคาเครื่อง เมือเทียบกับที่ขายในบ้านเรา ต่างกันมาก(ห้าหมื่นขึ้น) เพราะอะไรค่ะ
    5.ถ้าเครื่องใช้แล้วมีปัญหา จะติดต่อสอบถาม ตรวจเช็ค ได้จากที่ไหน
    6.มีโอกาส ถูกหลอกไหมค่ะ
    เห็นมีประกาศขายในเวปเยอะเลย
    ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาให้ความกระจ่างค่ะ

OverclockZone Member nathakai's Avatar

ตอบน่ะ
    1.มีแต่ต้องเคลมที่เมืองนอก
    2.มีปัญหาเวลาเครม เสีย ส่งซ่อมลำบาก
    3.ไม่แน่ใจอ่ะ แต่คิดว่าน่าจะยัง
    4.ภาษีครับ
    5.ไม่รู้อ่ะ รอคนอื่นมาตอบน่ะ
    6.ผมคิดว่าหาซื้อในประเทศเราดีกว่า...อุ่นใจดีเรื่องประกัน....

OverclockZone Member data_db2's Avatar

เห็นเหมือนกันครับ เคยเมลไปคุย เห็นว่าเป็นเครื่องจาก ญี่ปุ่น
    1.เครื่อง เมื่อซื้อแล้ว มีประกันด้วยไหม << ถ้ามี worldwide
    2.ในเมืองไทยเมื่อเรานำมาใช้งาน จะมีปัญหาอะไรบ้างไหมเพราะเครื่องมาจากนอก << keyboard driver
    3.เครื่องที่ขายนี้ ได้ผ่านการใช้งานมาบ้างหรือยัง << วัดดวง
    4.ราคาเครื่อง เมือเทียบกับที่ขายในบ้านเรา ต่างกันมาก(ห้าหมื่นขึ้น) เพราะอะไรค่ะ << ยังสงสัยเหมือนกันครับว่าเอาเข้าไทยยังไง
    5.ถ้าเครื่องใช้แล้วมีปัญหา จะติดต่อสอบถาม ตรวจเช็ค ได้จากที่ไหน << ไม่มีทาง
    6.มีโอกาส ถูกหลอกไหมค่ะ 50 /50
    -----------------------------
    mac air เค้าขาย 45900 shop 69900
    fujitsu T4220 ขาย 45000 shop ขาย 89900
    ใครเคยซื้อ ช่วยมาคอนเฟิมหน่อย

OverclockZone Member kaofong's Avatar

ถูกมากๆเลยครับ ไม่น่าไว้ใจมากๆด้วย

ซื้อบ้านเราเหอะ
    Guest

ผมว่าเลือกซื้อที่มีประกันในบ้านเราจะดีกว่า ของแบบนี้มันนึกจะเสียก็เสียซะงั้นอ่ะนะ

OverclockZone Member rich55's Avatar

อืมม.มีท่านไหนเคยซื้อเครื่องแบบนี้มาบ้างไหมค่ะ
    อยากฟังความคิดเห็น ค่ะ แล้วทำไมเข้าขายซะถูกได้
    หรือว่าสเปกเขา ย้อมแมวขาย
    แล้วอย่างนี้จะผิดกฏหมายไหม ถ้าเราซื้อหรือเราเอามาขาย

ขอบคูณทุกท่านที่มาให้ความรู้คะ

OverclockZone Member

ก้อหาที่มีประกันแบบ worldwide อะครับ มันเคลมได้ทั่วโลก

OverclockZone Member cybernetx's Avatar

1.เครื่อง เมื่อซื้อแล้ว มีประกันด้วยไหม>> ถ้าประกันเป็นบบ world wide ก็น่าจะมีนะครับ

2.ในเมืองไทยเมื่อเรานำมาใช้งาน จะมีปัญหาอะไรบ้างไหมเพราะเครื่องมาจากนอก>> keyboard ไม่มีภาษาไทย

3.เครื่องที่ขายนี้ ได้ผ่านการใช้งานมาบ้างหรือยัง>>คงต้องวัดดวงเอาครับ

4.ราคาเครื่อง เมือเทียบกับที่ขายในบ้านเรา ต่างกันมาก(ห้าหมื่นขึ้น) เพราะอะไรค่ะ >>อันนี้ไม่รู้เหมือนกัน

5.ถ้าเครื่องใช้แล้วมีปัญหา จะติดต่อสอบถาม ตรวจเช็ค ได้จากที่ไหน >> ถ้าประกัน world wide ก็น่าจะซ่อมศูนย์ของไทยได้ แต่ถ้าไม่ก็คงส่งเข้าตามร้านซ่อมคอมทั่วไป

6.มีโอกาส ถูกหลอกไหมค่ะ >> ผมว่า 50/50 ครับ

OverclockZone Member thefaith's Avatar
    Somewhere I Belong ....

First of all, Ask for S/N from Seller.
    Lenovo in some model >> Worldwide Warranty
    U should call Lenovo service center for warranty status and warranty condition.
    Check for HDD Power on Time >> Use HD Life Pro
    It can tell you all status ( Health, Performance From S.M.A.R.T.)

OverclockZone Member Sweet_LimE's Avatar

Lenovo T61 T7800 (2.50 GHz / 2GB / 160GB / 15.4 in) Laptop details (ราคา3,800.-)
    Processor Speed 2.50 GHz
    Installed RAM 2 GB
    Processor Type Intel Core 2 Duo
    Hard Drive Capacity 160 GB
    Display Size 15.4 in
    Graphic Processor nVidia Quadro FX 570M
    Installed Video Memory 256 MB
    Expandability 4-in-1 card reader; MS/MS Pro/SD/MMC
    1 x ExpressCard
    Expansion Ports 1 x IEEE 1394a (FireWire)
    VGA out, RJ-11 (modem)
    3 x USB 2.0
    RJ-45 (NIC)
    Networking Type Integrated Wireless LAN
    Integrated 10/100/1000 Network Card
    Bluetooth
    Data Link Protocol IEEE 802.11g
    Bluetooth
    Gigabit Ethernet
    IEEE 802.11b
    IEEE 802.11a
    Modem Type Fax / Modem
    Weight 2.9 kg
    CD / DVD Type Dual Layer DVD&plusmn;RW
    Speed 2 GHz - 2.5 GHz

VGAตัวนี้เทียบถึง8600รึเปล่า

แล้วจขกทดูเวบไรหรอท่านๆ

OverclockZone Member หมูอวบ's Avatar

ผมว่าตัว T61 ราคา 38500 นี่ เขาบอกผมเป็นจอ 14. นิ้ว
    ส่วน 15 นิ้ว ราคา 33500

เรื่องประกันผมรู้แต่ว่า thinkpad กับ dell นี่ มันประกันทั่วโลก อยู่แล้ว
    หรือไม่งั้น ก็ขอเช็ค S/n ได้ครับ

สว่นราคาไม่รู้ทำไมถูก แต่มีน้องอยู่คนหนึ่งในห้องนี้
    ที่น้องเขาหิ้วเขามา ตัว T61 ก็ขายอยู่ที่ 40000 ครับ

OverclockZone Member nuttapum_plum's Avatar

Quote Originally Posted by oak_zaa View Post
    ก้อหาที่มีประกันแบบ worldwide อะครับ มันเคลมได้ทั่วโลก
    และต้องมีศูนย์ซ่อมในไทยด้วย

OverclockZone Member SuKy's Avatar

1.ถามคนขายเอาสิครับว่ามีประกัน worldwide รึเปล่า
    2.ไม่มีปัญหาครับ คีย์บอร์ดหาสติกเกอร์มาติดเองได้
    3.มีสิทธิ์เป็นมือ 2 สูงนะครับกับราคาแบบนี้
    4.ไม่ทราบครับ แต่ทุกรุ่นในไทยแพงกว่าเมืองนอกทั้งน๊านนน
    5.ศูนย์ครับ
    6.มีครับ

Bookmarks

Bookmarks