Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรมบัสเยอะบัสน้อยมันต่างกันยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรมบัสเยอะบัสน้อยมันต่างกันยังไง

อ่า แรมบัส 533 / 667 / 800 มันต่างกันยังไงหรอคับ
    ถ้าบัส800มันดีกว่ามั้ยคับ

การวิ่ง
    ประมาณ 1 นาที วิ่งได้ระยะทาง
    ยิ่งบัสเยอะยิ่งดี

Comment

บัสเยอะๆ CL ต่ำๆ ครับผม วิ้งปรี้ดๆๆๆเลยครับ

Comment

อ่าคับขอบคุณนะคับ หึหึ - -*

Comment

บัสเยอะลื่นปลื๊อๆ...อิอิ

Comment

Originally posted by kingmax View Post
            บัสเยอะๆ CL ต่ำๆ ครับผม วิ้งปรี้ดๆๆๆเลยครับ
            แล้ว ทำไมใน DDR ถึงได้ เป็น 3-3-3xxx ประมาณนี้อะครับ

เห็นใน DDR2 ตัวเทพๆพวก Geil 5-5-5xxx ประมาณนี้อีกอะครับ

ตกลงมันต้องต่ำดี หรือสูงดีครับ Cl อะ รบกวนช่วยชี้แนะด้วยครับ

Comment

ก้อตัวที่ CL สูง แสดงว่า บัสมันโคตสูงเลย

ถ้าเรากด CL ให้ต่ำลงได้ แต่บัสยังสูงเหมือนเดิม

มันก้อจะแรงๆๆๆๆ

Comment

อย่างเช่น
                DDR400 CL 3 3 3 8 VS DDR2800 CL 5 5 5 15 20
                ตัว DDR2 ก็ยังแรงกว่าครับ เพราะบัสสูงเห็นผลกว่าครับ CL เห็นผลน้อยกว่าบัสครับผม แต่จะให้ดี กดบัสสูงๆ CL ต่ำๆ ดีที่สุดครับผม

Comment

ความรู้ จดๆ

Comment

Originally posted by zero_za View Post
                    ก้อตัวที่ CL สูง แสดงว่า บัสมันโคตสูงเลย

ถ้าเรากด CL ให้ต่ำลงได้ แต่บัสยังสูงเหมือนเดิม

มันก้อจะแรงๆๆๆๆ
                    Originally posted by kingmax View Post
                    อย่างเช่น
                    DDR400 CL 3 3 3 8 VS DDR2800 CL 5 5 5 15 20
                    ตัว DDR2 ก็ยังแรงกว่าครับ เพราะบัสสูงเห็นผลกว่าครับ CL เห็นผลน้อยกว่าบัสครับผม แต่จะให้ดี กดบัสสูงๆ CL ต่ำๆ ดีที่สุดครับผม
                    ออ เข้าใจชัดละครับ มิน่า งงอยู่ DDRเห็น cl น้อยกว่า DDR2 ก็ว่าทำไมแรงกว่า

ความรู้ๆ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                    X