Announcement

Collapse
No announcement yet.

กดถาดซีดีไม่ออกครับ แก้ไขได้ไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กดถาดซีดีไม่ออกครับ แก้ไขได้ไหมคับ

ไดร์ซีดี ผม กดแล้วมันไม่ยอมออกมาคับตอนกดมันก็จะเลื้อนนะแต่ติดไม่ยอมออก ต้องกดบ่อยๆถึงจะเลื่อนออกมา ใครพอจะรู้วิธีแก้ไขไหมครับ ขอบคุณคับ

น่าจะเป็นที่สายพาน เหอๆๆๆ

Comment

น่าจะเป็นที่สายพาน เหอๆๆๆ
      เหรอครับ แล้วตรงไหนอ่ะสายพานอ่ะ

Comment

ผมก็เป็นแต่ซื้อใหม่เลยเพราะเปลื่ยนสายพานแล้วไม่หาย

Comment

Originally posted by apiwat7 View Post
          ไดร์ซีดี ผม กดแล้วมันไม่ยอมออกมาคับตอนกดมันก็จะเลื้อนนะแต่ติดไม่ยอมออก ต้องกดบ่อยๆถึงจะเลื่อนออกมา ใครพอจะรู้วิธีแก้ไขไหมครับ ขอบคุณคับ
          ของอะไร รุ่นไหน ??
          ประกันหมดอ่ะยัง ??
          ถ้าอยู่แถวบางนา เอามา เดี๋ยวลองทำให้ เอามะ
          PM มาคุยละกันครับ

Comment

ผมเคยเป็นอะไช้ของซัมซุงอะครับ ผมเอาเค้าซ่อมอะครับมันก็หายครับไช้ได้ประมาร5-6เดือน
            มันก็เป็นอีกผมก็เลยซื้อใหม่เลยเปลี่ยนยี่ห้อเป็นของ Asua ครับ (หรือไม่ถ้ามีประกันอยู่ก็เอาไปเคลมเลยครับ)

Comment

ของอะไร รุ่นไหน ??
              ประกันหมดอ่ะยัง ??
              ถ้าอยู่แถวบางนา เอามา เดี๋ยวลองทำให้ เอามะ
              PM มาคุยละกันครับ
              ขอบใจมากเลยจ้าอยู่ดอมเมืองนู่นอิอิ ยี่ห้อ lite on เขียนก็ยังปกตินะ ประกันหมดแล้ว เป็นที่ถาดเลื่อนอ่ะกดไม่ค่อยอยากจะออกมา

Comment

หารูแล้วเอาคลิปหนีบกระดาษข่มขืนมันซะ !

Comment

Originally posted by DeepThroath View Post
                  หารูแล้วเอาคลิปหนีบกระดาษข่มขืนมันซะ !
                  แหย่ๆแทงๆ เข้าไปเด๋วมันก้อออกมา

Comment

ถูกกกก

แต่ตอนซื้อ มันก็มีลวดแทง แถมมาให้นี่นา

Comment

เอาคลิปหนีบกระดาษแยงรู กดไปลึกๆ แล้วฝามันจะออกมา

แล้วทาจารบี ตรงเฟืองดูนะ แล้ว รูดขึ้น-ลง ให้ทั่วๆ

ผมลองกับ DVD-RW ASUS แล้วหายครับลองดู

Comment

มีคนมาให้ซ่อมเหมือนกัน แต่ไม่ใช่ช่างซ่อมซะด้วย แต่แงะๆ มันก็เด้ง คาดว่าพวกเฟืองอะไรคงติดๆฝืดๆ อ่ะ แต่ไม่กล้าแกะ เดี๋ยวเน่าเลยส่งคืนกลับ เจ้าของ

Comment

ตอนนี้คือมันหากกดบ่อยๆมันออกมาครับมะใช่ไม่ออกเลย ถาดซีดีอ่ะ ว่าแล้วต้องเเกะ อิอิ แต่กัวพังอ่ะเสียดายยังเขียนดีอยู่เลย

Comment

น่าเจ็บใจคับ
                            ซื้อของ Lite On มา ประกัน 1 ปี

พอถึง 1 ปีปุ๊บ กดๆแล้วไม่ค่อยจะยอมออก
                            กดไปซักพักมันจะดัง กึก!! แล้วก้อไม่ยอมออกซะงั้น

แต่พอเอาที่หนีบกระดาษข่มขืนมัน นิดเดวเอง ออกซะงั้น

เซงๆๆ

Comment

อาการนี้ แกะออกมา แล้วเอาจารบีขาวหรือสเปร์หล่อลื่นที่มีคุณสมบัติใกล้เคียงกัน ฉีดตามฟันเฟืองต่างๆ ครับ
                              หาซื้อได้ที่บ้านหม้อ มีลักษณะเป็นกระป๋องครับ

Comment

Working...
                              X