Announcement

Collapse
No announcement yet.

Notebook ซื้อมาใหม่ทำไมเป็นอย่างนี้ ช่วยด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Notebook ซื้อมาใหม่ทำไมเป็นอย่างนี้ ช่วยด้วยครับ

Notebook ทำไมใช้แบตเตอรี่ไม่ได้ ต้องใช้ไฟปลั๊กตลอดเวลา ถอดปลั๊กเป็นดับทันที ของ hp ครับหรือว่าเราต้องไปตั้งค่าอะไรอีกหรือเปล่าเพื่อให้มันใช้แบตเตอร๊เมื่อเราถอดปลั๊ก เข้าดูใน power แล้วมันขึ้นดังภาพครับ มันไม่เห็นมีแบตเตอรี่เลย ช่วยด้วยครับตกลงอะไรมันเสีย Notebook หรือแบตเตอรี่
    Attached Files

ส่งศูนย์เลยครับ............ของใหม่นิ แต่เครื่องผมไม่เคยเจอ

Comment

เช็คศูนย์ ครับ

Comment

แล้มีใครพอจะทราบบ้างครับว่าอะไรมันเสียอยากรู้สาเหตุ จะได้เก็บเป็นความรู้ด้วยครับ

Comment

ก็ถามศูนย์ก็ได้ครับว่าเพราะอะไร

Comment

กลับ 0 ด่วนเยยค๊าบ แต่เคยเห็นนะ โน๊ตบุค ที่ใช้แบตเตอรี่ไม่ได้ ใช้ได้แต่ต่อสายไฟอย่างเดียว พอเอาออก ก็ดับแล้ว ราคาจะถูกกว่าโน๊ตบุคปกติ

Comment

เช๊คทุกอย่างดีหรือยังครับ ลองถอดแบตออกมาดู ว่ามีพลาสติกปิดอยู่หรือปล่าว ขั้วหัก เป็นขี้สนิม 9ล9
              ถ้าดีแล้วยังไม่เจอ ก็ ส่ง 0 คร้าบบบ

Comment

ดูแล้วน่าจะเครื่องหาแบตไม่เจอนะครับ
                ลองแกะแบตออกมาตรวจสอบดูนะครับว่าแบตมันต่อเข้ากับขั้วที่เครื่องหรือเปล่า ถ้าดูแล้วไม่น่าจะมีปัญหาอะไรกับตรงนั้นก็ส่งศูนย์เลยครับ เพราะมีปัญหาภายในที่เรามองไม่เห็นแล้ว

Comment

ลองเช็คแบตดูก่อนครับ ตรงขั้วแบตมีพลาสติกอะไรปิดอยู่หรือเปล่าครับ ถ้าไม่มีก็ส่งศูนย์อย่างที่ท่านอื่นบอกไว้ครับ

Comment

เหมือนเครื่องไม่เจอbatt
                    ถ้าไม่เจอแผ่นพลาสติกปิดผิวสัมผัสก็ ส่งอื้อจื่อเหลียงชั้น 3 โลดครับ

Comment

ลองเปลี่ยน แบตเตอรี่ ก้อนอื่นดูก่อน ถ้าไม่ได้ต้องเข้าศูนย์

Comment

เครื่อง VAIO ของเพื่อนผมเคยมีปัญหาแบบนี้ ส่งให้ศูนย์เช็คปรากฎว่าแบตเสีย ก็เคลมได้แบตก้อนใหม่มาครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกเสียงทุกสาย ทุกคำตอบขอขอบพระคุณครับ

Comment

Working...
                          X