Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือก CPU Dual Core ทีครับ M/B P5VDC-X

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือก CPU Dual Core ทีครับ M/B P5VDC-X

คือ ตอนนี้ อัพ RAM เป็น 1G*2 Bus 667 อยากให้ช่วยเลือก CPU ให้หน่อยอ่ะครับ มีงบ 5000 อยากได้ รุ่นที่รองรับได้และแรงกำลังดีอ่ะครับ ตอนนี้ใช้ Celeron 2.66G อ่ะครับ ช่วยให้คำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากมาย

เมนบอร์ดรุ่นนี้ผมเคยใช้กับPD805 ผมไม่รู้ว่า cerelon รุ่นนี้เป็น 65nm.หรือเปล่าไม่แน่ใจครับ ลองไปเช็คดูครับ เพราะถึงแม้ข้างกล่องจะเขียนว่ารองรับซีพียู65นาโน แต่คิดว่าคงต้องอัพไบออสครับ เพราะเมนบอร์ดรุ่นนี้มันออกมาก่อนที่พวก65นาโนจะออกมาครับ

Comment

คือ เอาไว้ใช้ทำงาน ด้าน Auto Cad และ Solid work น่ะครับ อยากได้ตัวที่รองรับได้ เต็มที่อ่ะครับ ช่วยแนะนำให้ด้วยครับ ขอบคุณมากจริงๆ

Comment

PD 925 หรือ 930 คับ

Comment

ผมว่างบคุณเยอะแต่อาจจะไม่พอ
          เพราะอาจจะต้องเปลี่ยน MainBoard - -
          ยิ่งงาน พวกนี้ ถ้าจะเอาแรงจริงๆ ถึงเปลี่ยนแต่ CPU อาจไม่ได้ประสิทธิภาพเต็มที่

5000 อาจทำได้ หลายอย่างไปเลือกดู
          บอร์ดไรไม่รู้ละ P945 2800 น่าจะมี
          CPU E2160 2,280 ราคาร้านจิ๊บ วันที่ 14/3/2008 ถ้าคุณไม่ ทำงานกับไฟล์ขนาด 200MB+ ก็ไม่น่ามีปัญหา
          แต่งานพวกนี้กิน CPU น่าดูเหมือนกัน เวลาซูม หรือหมุนวัตถุ

หรือถ้าบอร์ดคุณใช้ได้ หา CPU L2 4M มือ 2 พวก E6320 E6420 ในนี้จะคุ้มกว่า
          (ผมเพิ่งขาย E6420 ไปมะวาน 4200) ดูพวก FSB ของ Main Board ให้ตรงกับ CPU ด้วยเด้อ

ถ้าคุณบอกรายละเอียดกว่านี้จะดีมาก

Comment

E2160 is the best value choice.

Comment

บอร์ดไม่รองรับ Core2Duo ใส่ได้แค่ Pentium D ครับ งบ 5000 ผมว่าเปลี่ยนบอร์ด แล้วลองหยิบเอา E21xx พวกนี้แรงกว่า Pentium D แล้ว OC หน่อย คุ้มกว่าเยอะครับ

Comment

Working...
              X