Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลือก Notebook หน่อยครับ งบ 40,000-45,000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมว่ายังไงก็ซื้อที่โน้นน่าจะดีกว่านะคับ เพราะอย่างไรคุณก็เรียนที่โน้น
    ผมซื้อhpมาเครื่องหนึ่ง 800เหรียญ ประมาณ สามหมื่นต้นๆแต่ที่ไทยขาย5หมื่นกว่าๆ

อีกอย่าง พวกโซนี่อะไรพวกนี้ ถูกกว่าไทยครึ่งหนึ่งเลยหละ
    แล้วก็มียี่ห้อที่เราไม่เคยเห็นอีกมากมาย ดีๆทั้งนั้น

Comment

http://stgizmo.spaces.live.com/blog/...E76!2051.entry

เอาไปดูเล่นครับ y510 แรงสะใจวัยรุ่นครับ

แต่ถ้าเรียนอังกฤษ ไม่รู้ว่าที่โน้นมีศุนย์รึป่าวครับ

Comment

เลิกมอง y510 ถ้าคุณจะไปเมืองนอก

เพราะเสป็คกับราคามันคนละเรื่องเลย

ไปหาเอาที่โน่นครับ ราคาเท่ากันแต่คุณภาพต่างกันมาก

Comment

แนะนำไปซื้อที่โน่นครับเไม่ว่าจะมองรุ่นไหนก็ตาม
          ไปโน่นแล้วลองมอง MacBook Pro ราคา student ดูก็ไ้ด้ครับเห็นเค้าว่าถูกลงเยอะอยู่ถ้าซื้อแบบ student เห็นเค้าบอกว่ามันถูกกว่าเดิมเยอะ แต่ก็ไม่รู้เหมือนกันว่ามันถูกจริงหรืิอปล่าว แต่ถ้าทำ photoshop บน notebook เรื่องสีเพี้ยนก็เรื่องใหญ่นะ
          Last edited by เจ้าชายกบ; 17 Mar 2008, 12:05:57.

Comment

พอไปถึงนู้นก้อหายี่ห้อที่นู้นใช้เลยคับ ถ้าอยู่เกิน 1 ปีอ่ะคับ
            แต่ถ้าไปแปปเดียว ไม่แนะนำให้ซื้อที่นู้นคับ
            เพราะถ้าเอาของที่ไทยไม่มีศูนย์มา พังทีซื้อใหม่คับ
            แต่ถ้าเกิน 1 ปี เอาของไทยไปก้อเสี่ยงเรื่อง ศูนย์ซ่อมนิดละกันคับ
            โน๊ตบุ๊ค ที่ผมเห็นขายที่ยุโรปค่อนข้างเยอะ ที่นู้นมีศูนย์แระที่ไทยก้อมีศูนย์
            ก้อคงเป็น ACER หล่ะคับซึ่งถ้า งบเท่ากันซื้อที่ไทยได้ สเปคดีกว่าคับ
            ที่นู้นราคาจะสูงกว่าเนื่องจากของนำเข้าคับ

ปล.คำว่ายุโรป อาจจะกว้างไป ผมขอแก้เป็น เยอรมันกับออสเตรีย
            แล้วกันคับ
            Last edited by amuro1986; 17 Mar 2008, 15:55:19.

Comment

ไปอยู่มากกว่า 1 ปีครับ
              ถ้าอยู่เกิน 1 ปีให้ซื้อที่นั้นใช้เลยช่ายป่าวงับ

Comment

ก็ซื้อที่โน้น แต่อย่าลืมเอา วินโดว ภาษาไทยไปซักแผ่นกับ
                สติกเกอร์ภาษาไทยติดคีย์บอดด้วยครับ

Comment

ถ้ามันมีประกันแบบ Inter เหมือนน้อง Toshiba ของผมเนี่ย

เอาไปใช้ประเทศใดก็ตามที่จำหน่าย Notebook ยี่ห้อนั้น

มันจะใช้ได้หมดครับ

พังที่ไหนใกล้ที่ไหนเข้าศูนย์ที่นั่น

แต่ก็ต้องยอมรับนะครับ

อะไหล่บางอย่างเมืองนอกไม่เหมือนเรา

อย่างของผมเป็น cpu AMD เมืองไทยมันไม่มีขาย

ถ้าเสียก็้ต้องสั่งรอนานน่าดูเลยทีเดียว

แต่ก็นั่นแหละครับ ของเมืองนอกทนอยู่แล้ว

แต่มันก็ต้องอยู่กับดวง

อีกอย่างเมืองนอกถ้าพัง เสีย ไม่พอใจสินค้า

เราแกะกล่องเละเขาก็ให้เปลี่ยน

ไม่เหมือนเมืองไทยกล่องเสียนิดเสียหน่อย จะไม่ให้เปลี่ยน

พอเรียกผู้จัดการออกมาคุย มันให้เปลี่ยนทันที กวนทีน

แบบนี้ก็เหมือนจะเอาของเราไปขายต่อนั่นแหละทุเรจจริงๆ

Comment

แนะนำให้ซื้อนอกอีกคนครับ หาแบบประกัน worldwide ไปเลยครับ ที่แนะนำก็น่าจะเป็น Toshiba, Asus,Dell ครับ

Comment

ไปอังกฤษ หรออย่าลืมนะว่าค่าเงินในแถบยุโรปมันแพงกว่าของสหรัฐนะ ไปซื้อที่นู้นระวังจะแพงกว่าในไทยนะ แล้วอีกอย่างจะไปเรียนกี่ปีหรอ ถ้านานก็ซื้อที่โน้นก็ได้ แต่ถ้าคิดจะเอาซอฟแวร์ถื่นไปลงระวังหน่อยน่าเข้าศูนย์อาจจะแย่เอา ไปซื้อเอาก็ได้น่าจะถูกว่าในไทยเยอะ

Comment

Dell เถอะครับ

ลองดูใน thaidellclub.com

Comment

Working...
                        X