Announcement

Collapse
No announcement yet.

download ข้อมูล จาก internet โดยไม่ใช้โปรแกรมช่วย นิยมใช้ web browser ตัวไหนกันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• download ข้อมูล จาก internet โดยไม่ใช้โปรแกรมช่วย นิยมใช้ web browser ตัวไหนกันครับ

ถ้าจะ download ข้อมูลจาก internet โดยไม่ใช้โปรแกรมช่วยดาวโหลด พี่ๆนิยมใช้ web browser ตัวไหนกันหรอครับ

ผมลองเทียบ firefox กับ ie

เวลาโหลดเหมือน ie จะเสถียรกว่าน้ะครับ วิ่งที่ 105 ตลอด (ผมเน็ด TOT 1 M ครับ)

แต่ใช้ firefox มันจะวิ่งขึ้นๆลงๆน่ะครับ 80-105 น่ะครับ

ผมกลัวว่า ใช้ firefox โหลด แล้วความเร็วมันวิ่งขึ้นๆลงๆ ไม่นิ่ง แล้วไฟล์ที่โหลดมาจะเสีย (เกี่ยวมั้ยครับเนี่ย)

ผมเองพึ่งหัดศึกษาคอมฯ ยังไงก็ขอคำแนะนำทีนะครับ

ขอบคุณครับ

ในการ Download ไฟล์ต่างๆ ทุกคนจะใช้โปรแกรมช่วย Download กันทั้งหมดครับ
    คงจะไม่มีใครที่ไม่ใช้โปรแกรมเหล่านี้ช่วยจัดการไฟล์แน่ๆ ไม่ว่าจะโหลดไฟล์ธรรมดาหรือ bit
    Internet Download Manager
    BitComet
    uTorrent
    FlashGet
    ฯลฯ
    แนะนำถ้าจะ Download ให้ใช้โปรแกรมเหล่านี้ช่วยจัดการ Download มันจะช่วยให้สะดวกแล้วรวดเร็วยิ่งขึ้น
    * Blu-Ray 37GB ^^"

Last edited by TWK.; 12 Mar 2008, 14:50:45.

Comment

ผมใช้ fire fox โหลด มันก็วิ่งขึ้นๆ ลง ๆ เหมือนกันครับ ไม่เห็นเป็นไร บางที มันก็ขึ้น 1300,1400 k มั่ง ตกลง มา 800 , 900 บ้าง หรือลงมา ถึง 400 , 500 บ้าง
      บางเว็บโหลด ช้า ก็ วิ่ง ตั้ง แต่ 5-6 k ขึ้นลง ถึง 400 500 ก็มี
      แต่ไฟล์ ก็ใช้ได้ปกติ ถ้าโหลดเสร็จสมบูรณ์นะ
      แนะนำให้ใช้โปรแกรมช่วยดาวน์โหลดแหละครับดีที่สุดแล้ว

Comment

ถ้าไฟล์ไม่เกินจิ๊กผมไม่ใช่โปรแกรมช่วยโหลดนะครับ

แต่มาแนะนำ Internet Download Manager ครับ โหลดเร็วดี ถึงจะไม่แบ่งส่วนโหลด

Comment

คือ บางเว็ป มันใช้โปรแกรมช่วยไม่ได้ไงครับ อย่างเช่น upchill เป็นต้นครับ

ผมโหลดพวกหนังน่ะครับ กลัวว่าโหลดมาไฟล์หนังมันจะกระตุก ประมานนี้น่ะครับ

ว่าแต่ คุณ TWK. นั่นคือ flashget มาผสมกับ firefox หรอครับ ช่วยให้ความรู้ทีครับ

ขอบคุณพี่ๆมากครับ
          Last edited by benzharun; 12 Mar 2008, 15:01:54. Reason: แก้ข้อความคัรบ

Comment

Originally posted by benzharun View Post
            คือ บางเว็ป มันใช้โปรแกรมช่วยไม่ได้ไงครับ อย่างเช่น upchill เป็นต้นครับ

ผมโหลดพวกหนังน่ะครับ กลัวว่าโหลดมาไฟล์หนังมันจะกระตุก ประมานนี้น่ะครับ

ว่าแต่ คุณ TWK. นั่นคือ flashget มาผสมกับ firefox หรอครับ ช่วยให้ความรู้ทีครับ

ขอบคุณพี่ๆมากครับ
            ใช่
            ได้ลงโปรแกรม flashget แล้วใช่ใหม
            ไปที่ Tool > Add - Ons > Get extensions
            กดโหลด FlashGot (ญาติ flashget) แค่นั้นละมันจะเชื่อม Firefox + flashget (มีข้อจำกัดนิด โหลดเกิน 8 ไฟล์ไม่ได้ 555+)
            ก็เลยต้องใช้ uTorrent ช่วยอีกแรง

Last edited by TWK.; 12 Mar 2008, 15:10:46.

Comment

flashgot นี่ พี่ใช้โหลด บิต หรอครับ

หรือว่า ใช้โหลดไฟล์จากเว็ปธรรมดาด้วยครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by benzharun View Post
                flashgot นี่ พี่ใช้โหลด บิต หรอครับ

หรือว่า ใช้โหลดไฟล์จากเว็ปธรรมดาด้วยครับ

ขอบคุณครับ
                ส่วนมากไฟล์ธรรมดา นะ (bit ดูมันโหลดช้าๆ ไงไม่รู้และโหลดได้พร้อมกันไม่เกิน 8 ไฟล์ด้วย)
                ถ้าโหลด bit นี้จะใช้ uTorrent แรงปี๊ดๆ โหลดพร้อมกันได้หลายๆ ไฟมากมาย 555+

Comment

ครับ เห็นทีผมต้อง ไปลง firefox ละครับ

แล้วใช้ flashgot กับ IDM อันไหนโหลดเร็วกว่าหรอครับ

แล้ว ie tab คืออะไรหรอครับ

ขอบคุณครับ

Comment

IDM
                    รู้สึกว่าจะโหลดได้ดีที่สุด นะ เท่าทีู่้

Comment

แล้ว ie tab อะครับ คืออะไรหรอครับ

ขอบคุณนะครับ คุณ TWK ช่วยตอบให้ผมทุกคำถามเลย ไม่รู้จะขอบคุณยังไง

Comment

แล้ว ie tab อะครับ คืออะไรหรอครับ

ขอบคุณนะครับ คุณ TWK ช่วยตอบให้ผมทุกคำถามเลย ไม่รู้จะขอบคุณยังไง
                        https://addons.mozilla.org/en-US/firefox/addon/1419

.

Comment

Working...
                        X