Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องลำโพง 2.1 JBL ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องลำโพง 2.1 JBL ครับ

ผมมีตัวเลืือก 2 ตัว คือ Creature 2 กับ Spot

1. เสียง 2 ตัวนี้ ต่างกันมั้ย + เหมาะกับเพลงแนวไหนครับ

2. ตอนนี้ราคาเท่าไหร่ครับ

3. ถ้าซื้อที่งาน Commart ราคาจะลดมั้ยครับ + เหลือประมาณเท่าไหร่

A&L ก็คงเอา Refurbish มาขายถูกๆอีกล่ะครับ มุกประจำเค้าตามงานคอมต่างๆนานา

Comment

Refurbish คืออะไรครับ ?

Comment

ของซ่อมเอามาขายใหม่ครับ

Comment

Spot เสียงดีกว่า แต่ก็แพงกว่า.....

Comment

Originally posted by cmo View Post
            A&L ก็คงเอา Refurbish มาขายถูกๆอีกล่ะครับ มุกประจำเค้าตามงานคอมต่างๆนานา
            แสดงว่า ไปบ่อยจนรู้ ไม่รู้ไปบ่อยๆ ไปดูอาราย อิอิ

Comment

Originally posted by cmo View Post
              ของซ่อมเอามาขายใหม่ครับ
              แล้วคุณภาพมันจะเหมือนมือ1 มั้ยครับ

Comment

Originally posted by guide155 View Post
                แล้วคุณภาพมันจะเหมือนมือ1 มั้ยครับ
                มันอาจจะเหมือนหรือไม่เหมือนก็แล้วแต่ดวงครับ
                แต่ที่แน่ๆมีแต่เหมือนเดิม กับ แย่ลง

Comment

งืมๆ ตกลงงาน Commart มือ 1 จะมีลดมั้ยเนี่ย T_T

Comment

ตาดีได้ ตาร้ายเสียครับ
                    แสดงว่า ไปบ่อยจนรู้ ไม่รู้ไปบ่อยๆ ไปดูอาราย อิอิ
                    ปล๊าว

Comment

Creature 2 เสียงกลางสู้ spit ไม่ได้ ส่วนเบส น่ารัก พอๆกัน

Comment

อยากรู้เหมือนกันครับ
                        ชอบครีเอเจอร์หนะรูปทรงมันสวยดี.

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
                          Creature 2 เสียงกลางสู้ spit ไม่ได้ ส่วนเบส น่ารัก พอๆกัน
                          ถ้าเอาไป Burn-in แล้ว พอจะช่วยเรื่องเสียงกลางได้มั้ยครับ

Comment

-*-

Originally posted by guide155 View Post
                            ถ้าเอาไป Burn-in แล้ว พอจะช่วยเรื่องเสียงกลางได้มั้ยครับ
                            อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ แต่คาดว่าคงจะไม่เหมือนกันครับ เพราะมันเป็นบุคลิกเสียงมัน ตัว spit ไห้เสียงกลางที่พ่งและชัดกว่า แมงกะพรุนพอสมควรนะครับ จากที่ฟัง
                            แต่ก็เท่านั้นล่ะครับ บางคนก็บอกว่า ตัว spit เสียงแหลมแสบหู เพราะไม่ชอบเสียงพุ่งๆ นานาจิตตังครับ ไปลองฟัง ชอบตัวไหนก็ตัวนั้น
                            ที่จริงแล้วเคยไช้แต่ตัวแมงกระพรุน (spit ไปหาฟังเอาตามร้านอ่ะครับ) มันก็ไห้เสียงที่ดีทีเดียวเลยครับ

Comment

Working...
                            X