Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอนปรับรอบพัดลมในRivaทีครับ(ปรับไงก้อไม่เย็นขึ้น)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอนปรับรอบพัดลมในRivaทีครับ(ปรับไงก้อไม่เย็นขึ้น)

ปรับไงก้อไม่เย็นขึ้นเลยอ่ะ พอเปิดฝากเคสดูพัดลมการ์ดจอ มันหมุนมั้งดับมั้งอ่าครับ ผมไปเซ็ตไรตรงไหนมั่วก้อไ่รู้
    Last edited by Gunzspell; 12 Mar 2008, 16:22:02.

ลองดูคับ

http://www.vmodtech.com/modules.php?...owpage&pid=286

Comment

เหอๆ

ใช้การ์ดรุ่นอะไรครับ

การ์ดรุ่นเล็ก ปรับยังไงก้อไม่เย็นขึ้นหรอก

เพราะมันปรับรอบไม่ได้

การ์ดที่ปรับรอบพัดลมได้ ต้องใช้พัดลมอย่างต่ำ3pinอะ

Comment

ใช้ 8800GT ซิงค์ Zalman ครับ
        ปรับรอบ100% แล้วอุณหภูมิก้อไม่ลดลงอ่ะครับ เสียงก้อไม่ดังด้วย...เป็นที่อะไรเหรอครับ

Comment

8800GT ที่เปลี่ยนซิงค์ใหม่ ปรับยังไงมันก็ไม่เย็นขึ้นหลอกครับ
          เพราะมันพัดลม fix ตายตัวมาจากโรงงานแล้ว
          แต่ถ้าเป็น 8800GT Ref card(รุ่นธรรมดาไม่เปลี่ยนซิงค์) ปรับได้ ไม่มีปัญหาครับ

Comment

งั้นผมก้อซวยปายยT_T

Comment

ไม่ซวยหลอกครับ ดีออก เปลี่ยนซิงค์มาให้แล้ว
              ถ้าใช้ซิงค์เดิมๆ ร้อนกว่านี้มากครับ
              จะเสียตังซื้อซิงค์ 1500บาท
              ถ้าซื้อมาแล้วจะเปลี่ยซิงค์ ข้ามไปเล่น 8800GTS 512M ดีกว่าครับ
              แรงกว่า เย็นกว่า ราคาไกล้เคียงกลับ 8800GT+ซิงค์

เอ่อ ว่าแต่ ความร้อนของการ์ดท่าน เท่าไรเหรอครับ

Comment

ธรรมดาอยู่ที่50-55ครับ
                แต่พอเล่นCrysisขึ้นไปถึง70-80เลยอ่ะครับ
                อยากให้พัดลมมันหมุน100%จังT_T

Comment

Originally posted by Gunzspell View Post
                  ธรรมดาอยู่ที่50-55ครับ
                  แต่พอเล่นCrysisขึ้นไปถึง70-80เลยอ่ะครับ
                  อยากให้พัดลมมันหมุน100%จังT_T
                  ความร้อนแบบนี้ จัดว่าไม่ร้อนนะครับ
                  คนที่เล่น Ref card ร้อนกว่าของท่านอีก
                  บางที รันเกมหนักๆ พุ่งไป 95c เลยก็มีครับ
                  70-80c ปกติมากๆ

ผมใช้ Galaxy 8800GT รุ่นชามข้าวหมา ตอนไม่ได้รันเกมหนักๆ

อันนี้ หลังจากเล่น Crysis 1440*900 All ultra high

สูงสุด 68c เคยขึ้นถึง 74c ในบางครั้ง แต่ไม่ได้กังวลอะไรเลยครับ
                  เพราะความร้อนขนาดนี้ ชิวๆ เชื่อสิ ชิวๆ
                  คนที่ร้อนกว่าท่าน หรือร้อนพอๆกับท่าน มีอีกเยอะครับ

Comment

ครับผม ขอบคุณมากครับ ชิวๆก้อชิวๆงับหุหุ

Comment

ร้อนมากน้ามสาดเลยคับ อิอิ

Comment

Working...
                      X