Announcement

Collapse
No announcement yet.

อุณหภูมิE6400 idle 53-55 full 60-64 ร้อนไปปล่าวครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อุณหภูมิE6400 idle 53-55 full 60-64 ร้อนไปปล่าวครับ?

อุณหภูมิE6400 idle 53-55 full 60-64 ร้อนไปปล่าวครับ พอดีซื้อมาประกอบเองนะครับ แล้วถ้าร้อนเกินไปมันเป็นที่อะไรหรือครับ

ร้อนคับ

แนะนำเหมือนเดิม
    ให้เอาซิลิโคนที่ติดมากะซิงค์ออก จะทาใหม่ หรือจะป้ายออกให้เหลือนิดเดียวก็ได้นะคับ
    ทางโรงงงานมันป้ายมาเยอะเกินไปหน่ะคับ

Comment

ร้อนไปหน่อยครับ

Comment

ร้อนนะ

Comment

ร้อนเกินไป อาจจะติดตั้ง Sink ระบายความร้อนไม่ถูกต้อง
          เฉลี่ยแล้วจากที่ติดตามหลายๆ ท่านโพสมา Idle ของ E6300 น่าจะราวๆ 35-45 องศา
          (ซิงค์ของ Intel) ส่วน Full Load น่าจะไม่เกิน 55 องศาครับ ลองตรวจสอบการติดตั้ง
          Sink ดูให้ดีครับ

Comment

Working...
          X