Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่งซื้อ Phenom 9500 เอาผล overclock มาให้ดู

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่งซื้อ Phenom 9500 เอาผล overclock มาให้ดู

เพิ่งซื้อ Phenom 9500 มาแต่ยังไม่รู้จะซื้อบอร์ดอะไรดีเลือกไม่ถูกตอนนี้เลยยังเอา Phenom 9500 ใส่กับ m2n-sli delux อยู่ ผมใช้ AI OVERCLOCK ปรับสูงสุด 10% ได้ 2.42 ใช้งาน+เล่นเกมส์ก็นิ่งดี เดียวลองไป overclock แบบ manual แล้วจะเอามาให้ดูใหม่
    อีกเรื่องรบกวนช่วยแนะนำ M/B แหล่มๆให้หน่อยนะ
    Attached Files

โอ้แม่เจ้า ที่ v.core 1.04 ได้ 2.4 นะ เยี่ยมครับ รอราคาลงก่อน

Comment

อยากได้โม่จัง อิอิ

Comment

เหอะๆ ผมกะจะซื้อด้วยคน เพราะผมก็มี MB รุ่นเดียวกัน นี่แหละ การใช้งานเป็นไงบ้างครับ ผมไม่อยากลงทุนซื้อ เมนบอร์ดใหม่อ่ะ อีกนิดนึง ของดูคะแนน 3Dmark06 ที่ ในส่วนของ cpu score ก่อนและหละง OC 10% ด้วยครับ thx

Comment

v.core 1.04 -*- ดีจิงๆ

Comment

แจ่ม

Comment

เยี่ยม....

Comment

ลองใช้สักพักก่อนครับ.........ค่อย Overclock ต่อ

Comment

Originally posted by Tayajai View Post
                  ลองใช้สักพักก่อนครับ.........ค่อย Overclock ต่อ

ครับว่าจะใช้สักพักก่อนแล้วจะลองลากไปอีก

Comment

Originally posted by nest10110 View Post
                    ครับว่าจะใช้สักพักก่อนแล้วจะลองลากไปอีก

ตอนนี้ผมพยาม Overclock เกิน 2.6 อยู่ หาเเรมมาเพิ่มเป็น 4 แถวเเล้ว (ของเดิม 2 แถวมันเเย่งกันใช้ 2 หัว : เเรม 1 แถว)

ส่วนของท่าน Burn เล่นไปก่อนครับ จากนั้นค่อย Overclock โหด ๆ

Comment

แจ่มเลยคับ

Comment

Originally posted by Tayajai View Post
                        ตอนนี้ผมพยาม Overclock เกิน 2.6 อยู่ หาเเรมมาเพิ่มเป็น 4 แถวเเล้ว (ของเดิม 2 แถวมันเเย่งกันใช้ 2 หัว : เเรม 1 แถว)

ส่วนของท่าน Burn เล่นไปก่อนครับ จากนั้นค่อย Overclock โหด ๆ
                        รบกวนถามด้วยนะครับ ต้องใช้แรม4แถวจริงๆหรือครับ ประมาณว่า1หัวต่อแรม1แถวแยกกันเลยหรือครับ

Comment

Originally posted by Nonn View Post
                          รบกวนถามด้วยนะครับ ต้องใช้แรม4แถวจริงๆหรือครับ ประมาณว่า1หัวต่อแรม1แถวแยกกันเลยหรือครับ
                          ----------------------------------------------------------------
                          เท่าที่ใช้ ๆ อยู่ต่างไหม ก็ต่างนะครับ เมื่อก่อน 2 แถวเเล้ว OVerclock เกิน 2.45 เริ่มเพี้ยน ตอนนี้ 2.5 - 2.6 ได้เเล้ว เเต่ยัง Fix ไม่ดีเท่าไร

เวปต่างประเทศกำลังเถียงกันเยอะเรื่องนี้ เเต่ส่วนตัวเเล้วผมว่าน่าจะเกี่ยวกันนะ เพราะ 4 หัวมันยังเเยกกันทำงานเลย เเต่ผมก็ไม่ได้คิดว่าตัวเองถูกเสมอไปนะ เพิ่มเเรมเป็น 4 แถวมันเสถียรขึ้น/คะเเนนเพิ่มขึ้น อาจเป็นเพราะเเรมมันเยอะขึ้นก็ได้ ต้องลองครับ เหมือนมีคนเห็นคะเเนน Phenom น้อยกว่า x2 6400+ แหละ เลยเชื่อว่า x2 6400+ คุ้มกว่า เเต่การใช้งานจริง Phenom เร็วกว่าครับ ทำงานหลายอย่างได้ดี ถือว่าดีกว่าที่คิด เมื่อก่อนผมใช้ x2 6000+ ทำงานแปลง 4 VCD ลง 1 DVD อย่างมากก็ 1.30 ชม. เเต่ Phenom 40 นาที เเถม แปลงทีล่ะ 2 โปรแกรม ยังเปิด CAD ทำงานได้เลย ทึ่งเลยผมอ่ะ

Comment

รอบอร์ด Chipset nVidia AM2+ ออกก่อนแล้วค่อยเปลี่ยนครับ

เมื่อคืนลองเล่น 9500 กับ ASUS M2N32-SLI Vista แบบว่านะ 10*270 สบายๆ ฮ่าๆ

แต่ไม่ค่อยรู้สึกลื่นมือเหมือนเล่นกับบอร์ด AM2+ แท้ๆครับ

Comment

ผมใช้Phenom9500เหมือนกันคับ clockได้2.7กว่าใช้busspeed 247บอร์ดใช้msi k9a2 cfคับ ram ทวิน 4G bus800 ของ OCZ แต่ใช้วินโดว์32บิต เลยเหงแค่3.25 G ใช้เพาเวอร์ GIGABYE 550W ก็เสถียรดีว่าจะลง64บิตจะได้แหงแรมทั้งหมด อนาคตจะเพิ่มแรมทวินอีก4 G ลองดูแล้วก็เสถียรดีคับ ใครclock ได้มากว่านี้บอกด้วยคับ

Comment

Working...
                              X