Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าการ์ดCFเป็นตัวละยี่ห้อ....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าการ์ดCFเป็นตัวละยี่ห้อ....

สมมติตัวนึงเปนของASUSอีกตัวของPCแล้วเราจะใช้ไดรเวอร์ของASUS ดูอุณหภูมิของตัวPC ได้ไหมคับ?

PC = Power Colour

ไดรเวอไม่ว่าจายี่ห้อไหน มันก้อส่งออกมาจากผู้ผลิตทั้งนั้นไม่ใช่เหอ

ยังไม่เคยเห็นไดรเวอแบบแยกยี่ห้อเรยนะงับ เหอะๆ

สรุป ผมว่าดูได้

จริงเท็จแค่ไหน ไม่รู้

ไม่มีตังซื้อการ์ดมาCF

Comment

ไม่ได้คับ ผมว่าน่าจะเป็นของใครขอมันมากกว่า

Comment

Originally posted by 5-zigen View Post
        สมมติตัวนึงเปนของASUSอีกตัวของPCแล้วเราจะใช้ไดรเวอร์ของASUS ดูอุณหภูมิของตัวPC ได้ไหมคับ?

PC = Power Colour
        ได้
        เพราะเป็น ชิป GPU เดียวกัน ยี่ห้อไม่เกี่ยง (เหมือน Nvidia นั้นละ)
        ส่วนการดูอุณมิภู นั้นน่าจะดูได้ทั้ง 2 ตัวนั้นละ ในโปรแกรม GPU Z
        ปล. HD3XXX สามารถ Cross fire ข้ามชิป GPU ได้ ( HD3850 + HD3870 )
        Last edited by TWK.; 13 Mar 2008, 08:57:43.

Comment

ไดร์เวอของASUS ก็smart doctor ไงคับ

Comment

Working...
          X