Announcement

Collapse
No announcement yet.

AthlonX2 มีใครแบนวิทเยอะกว่านี้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ของ ท่าน BE หรือเปล่าครับ ทำไม่กินไฟได้ น้อยจริงๆ ครับ ของผม 3.3 นี้ ถ้าไม่ได้ 1.525 -1.55 นี้ เล่นเกมส์ ยัง รีสตาทเลยครับ ต้อง ไฟ ประมาณ 1.525-1.55 ถึงจะทำงานได้ทุกอย่างนะครับ

เครื่องผม ร้อนเอาเรื่องเลยนะครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      ของ ท่าน BE หรือเปล่าครับ ทำไม่กินไฟได้ น้อยจริงๆ ครับ ของผม 3.3 นี้ ถ้าไม่ได้ 1.525 -1.55 นี้ เล่นเกมส์ ยัง รีสตาทเลยครับ ต้อง ไฟ ประมาณ 1.525-1.55 ถึงจะทำงานได้ทุกอย่างนะครับ

เครื่องผม ร้อนเอาเรื่องเลยนะครับ
      BE ครับตัวนี้แปลกพอควรครับ ต้องการความเย็นสูง แต่กินไฟต่ำมาก คือผมใช้ซิงค์ 9500AM2 ถ้าเล่นในห้องปกติจะร้อนประมาณ 40-45 จะทำยังไงก็ตามก็จะไม่เกิน 3.5 ครับ
      แต่พอเปิดแอร์อัดไปได้ถึง 3.6 สบายๆครับ แต่มีข้อแม้ว่าความร้อนจะต้องไม่เกิน 40 ครับถึงจะผ่านเข้าวินโดวได้ และ ไฟซีพียูก็เป็นอีกอย่างที่แปลกครับ โดยปกติ ซีพียูทุกตัวผมถ้าลากจะถือคติมีเท่าไรใส่ให้หมด แต่มันใช้กับตัวนี้ไม่ได้เลยครับ เกิน 1.45 ไปแล้วไม่ยอมเข้าวินโดวครับ
      แต่ไฟน้อยก็ทำให้มันไม่ถึง 3.7 สักที ผมคิดว่าถ้าหาซิงค์ที่เย็นกว่านี้ได้ต้องพาเจ้าตัวนี้ไปให้ทะลุ4 ให้ครับ แต่ก็ติดที่งบประมาณอีกนั้นแหละครับ ^ ^"
      ---
      ปล.ความร้อน idel ของผมประมาณ 34-38 องศาครับดูจากไบออส ที่ 3.6 ไฟ 1.4125 ครับ

Comment

B/W ตก ถ้าเป็นแรม Micron D9 ลองเล่น tRC 22-24 tRAS 10-15 ดูครับ

D9 ที่ผมเล่น Trc ยี่สิบกว่าๆรู้สึกลื่นมือกว่า สิบกว่าๆเยอะอ่ะครับ

ปล. CPU ท่าน eXzato 6400+ BE ครับ อิอิ ผมว่าคงเล่นน้ำไม่งั้นก็เอาน้ำเย็นมาลูบ ไม่งั้นคงไม่น่าได้ขนาดนี้ OnAir อิอิ

Comment

Originally posted by kirk View Post
          B/W ตก ถ้าเป็นแรม Micron D9 ลองเล่น tRC 22-24 tRAS 10-15 ดูครับ

D9 ที่ผมเล่น Trc ยี่สิบกว่าๆรู้สึกลื่นมือกว่า สิบกว่าๆเยอะอ่ะครับ

ปล. CPU ท่าน eXzato 6400+ BE ครับ อิอิ ผมว่าคงเล่นน้ำไม่งั้นก็เอาน้ำเย็นมาลูบ ไม่งั้นคงไม่น่าได้ขนาดนี้ OnAir อิอิ
          เปล่าครับ on air ผมใช้ 9500AM2 + air 25 องศาครับ ไม่มีเงินเล่นชุดน้ำครับแต่ถ้ามีโอกาศได้เล่นคงมีอะไรที่พิเศษมากกว่านี้ครับ
          -----------
          ฮาร์ดแวร์ที่ใช้คล๊อกชุดเดียวกับ รีวิวฟีน่อมของผมครับ เปลี่ยนแค่บอร์ดกับซีพียูครับ
          http://www.overclockzone.com/exzato/...om/index2.html
          Last edited by eXzato; 13 Mar 2008, 01:22:29.

Comment

Originally posted by eXzato View Post
            BE ครับตัวนี้แปลกพอควรครับ ต้องการความเย็นสูง แต่กินไฟต่ำมาก คือผมใช้ซิงค์ 9500AM2 ถ้าเล่นในห้องปกติจะร้อนประมาณ 40-45 จะทำยังไงก็ตามก็จะไม่เกิน 3.5 ครับ
            แต่พอเปิดแอร์อัดไปได้ถึง 3.6 สบายๆครับ แต่มีข้อแม้ว่าความร้อนจะต้องไม่เกิน 40 ครับถึงจะผ่านเข้าวินโดวได้ และ ไฟซีพียูก็เป็นอีกอย่างที่แปลกครับ โดยปกติ ซีพียูทุกตัวผมถ้าลากจะถือคติมีเท่าไรใส่ให้หมด แต่มันใช้กับตัวนี้ไม่ได้เลยครับ เกิน 1.45 ไปแล้วไม่ยอมเข้าวินโดวครับ
            แต่ไฟน้อยก็ทำให้มันไม่ถึง 3.7 สักที ผมคิดว่าถ้าหาซิงค์ที่เย็นกว่านี้ได้ต้องพาเจ้าตัวนี้ไปให้ทะลุ4 ให้ครับ แต่ก็ติดที่งบประมาณอีกนั้นแหละครับ ^ ^"
            เหมือนของนู๋เลยอ่า ชอบเย็นๆๆๆๆ พอเย็นๆแล้วไฟต่ำๆสบายๆ อัดไฟมากกับ AMD ไม่ค่อยช่วยอะไรได้มากครับ ทำให้เย็นๆเข้าไว้สบายๆอ่ะครับ แบบว่าเปิดแอร์จนหนาวอัดพัดลมแรงๆ

ผมว่าถ้า FullLoad ทำให้ไม่เกิน 40 ได้น่าจะได้ลากสบายๆเลยอ่ะครับ มันก็เป็นมาตั้งแต่ 939 แล้วอ่ะครับ

ผมเปิดแอร์ไฟ 1.424 ได้ 3.5 นิ่งๆ แต่มันเปลืองค่าไฟ เลยใช้เกือบเดิมๆ(3.3 ไฟ 1.344)กับซิงค์ X2 6000+ แทน งิงิ

Comment

Originally posted by eXzato View Post
              เปล่าครับ on air ผมใช้ 9500AM2 + air 25 องศาครับ ไม่มีเงินเล่นชุดน้ำครับแต่ถ้ามีโอกาศได้เล่นคงมีอะไรที่พิเศษมากกว่านี้ครับ
              หุหุ เปิดแอร์เย็นๆกับซิงค์ HeatPipes มันก็ไม่ได้ด้อยกว่าชุดน้ำบ้านๆดาษๆเท่าไรอ่ะครับผมว่านะ

งิงิ

Comment

---
                ปล.ความร้อน idel ของผมประมาณ 34-38 องศาครับดูจากไบออส ที่ 3.6 ไฟ 1.4125 ครับ
                เรื่อง งบประมาณ มาม่า ช่วยได้ครับ ถึงมันจะขึ้นมาอีก ซองละ 1 บาท อิอิ เป็น CPU ที่แปลกมากๆครับ เคยลองไป 1.55-1.6 ยัดไปเลยใหมครับ ตัวที่ผมใช้ มันไม่บูทที่ 1.50 นะครับ ถ้าตั้งไฟ 1.50 เงียบไปเลย

Originally posted by kirk View Post

นี้ไงครับ 9500 ซาวแมน เย็นจริงๆ งง

Comment

เหมือนของนู๋เลยอ่า ชอบเย็นๆๆๆๆ พอเย็นๆแล้วไฟต่ำๆสบายๆ อัดไฟมากกับ AMD ไม่ค่อยช่วยอะไรได้มากครับ ทำให้เย็นๆเข้าไว้สบายๆอ่ะครับ แบบว่าเปิดแอร์จนหนาวอัดพัดลมแรงๆ

ผมว่าถ้า FullLoad ทำให้ไม่เกิน 40 ได้น่าจะได้ลากสบายๆเลยอ่ะครับ มันก็เป็นมาตั้งแต่ 939 แล้วอ่ะครับ

ผมเปิดแอร์ไฟ 1.424 ได้ 3.5 นิ่งๆ แต่มันเปลืองค่าไฟ เลยใช้เกือบเดิมๆ(3.3 ไฟ 1.344)กับซิงค์ X2 6000+ แทน งิงิ
                  ผมก็ลากเปิดแอร์เฉพาะตอนที่ทำ WR หรือ เทสอะไรแบบจริงๆจังสักอย่าฃนะครับ
                  หุหุ เปิดแอร์เย็นๆกับซิงค์ HeatPipes มันก็ไม่ได้ด้อยกว่าชุดน้ำบ้านๆดาษๆเท่าไรอ่ะครับผมว่านะ

งิงิ
                  อิอิ แต่ค่าไฟนี่สิครับคิดหนักเลย เคยไม่เปิดแอร์แบบเต็มที่เดือนนึง กับไม่เปิดเลย ค่าไฟต่างกัน 1200 แนะครับ
                  Originally posted by wikorn View Post
                  เรื่อง งบประมาณ มาม่า ช่วยได้ครับ ถึงมันจะขึ้นมาอีก ซองละ 1 บาท อิอิ เป็น CPU ที่แปลกมากๆครับ เคยลองไป 1.55-1.6 ยัดไปเลยใหมครับ ตัวที่ผมใช้ มันไม่บูทที่ 1.50 นะครับ ถ้าตั้งไฟ 1.50 เงียบไปเลย

นี้ไงครับ 9500 ซาวแมน เย็นจริงๆ งง
                  โดยปกติแล้ว ซีพียูที่ผมจะคล๊อกเปิดมาอัดไปเลยครับ 1.5 อิอิ สไตล์ผม แต่ท่านน่อมบอกไว้ได้ว่า ซีพียูบางตัวอัดไฟเยอะก็ไม่ไปผมก็เลยลองไล่ๆดูก็เป็นอย่างที่เค้าแล้วมันก็แปลกดีจริงๆครับ โดยปกติ 1.4 นี่ผมลากไม่เคยจะไปซักตัว อย่ามากสุดก็ สมพร 1.6@2.4 กับ แอดลอน 1.8@2.6 ที่ใช้ไฟ 1.4 นะครับ ไม่เคยถึงขนาด 3.6 ใช้ไฟเท่านี้มาก่อนครับ

Comment

โหยๆแรงได้ใจมากๆเลยครับ

Comment

โห.. เทพทั้งนั้นเลยย อยากดันให้ได้แบบนี้มั่ง

Comment

mem bandwidth สะใจจิงๆ

Comment

รอเคลมบอร์ดก่อนครับ เดี๋ยวเอามาโชว์มั่ง อิอิ

Comment

ได้แค่นี่เองง่ะ พี่น่อม 2.625Ghz
                            Last edited by VooDooXT; 3 Jun 2009, 02:27:16.

Comment

Originally posted by VooDooXT View Post
                              ได้แค่นี่เองง่ะ พี่น่อม 2.625Ghz
                              บอร์ดเทพ
                              แค่นี้ก็แรงกว่า 6000+ผมเป็นทุ่งแล้วครับ

Comment

รอกลับบ้านก่อนเด๋วเอา 5000+BE มาโชว์มั้ง

แต่เท่าที่ลองอัดมา เครื่องผม มันไปตันที่ 3.4G อ่ะ เทส Sisoft ได้นะ แต่เล่นเกมดับทันที

คาดว่าน่าจะมาจากความร้อน

ที่ 3.4G บัสแรม 580+ กว่าๆจำไม่ค่อยได้ ได้เมมแบรนวิช อยู่ที่ 11G

แต่เอาเสถียรใช้งานได้ก็ 3.3G ได้เมมแบรนวิช อยู่ที่ 10G กว่าๆ

เด๋วเข้าบ้านแล้วเอารูปให้ดู

Comment

Working...
                                X