Announcement

Collapse
No announcement yet.

am 4800+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• am 4800+

ทำไมคอมผมมัน ช้าแบบนี้ เปิดเครื่องมา กด my computer รอประมาณ 2 นาทีกว่าจะเปิดให้เป็นรู้นาฬิกาทรายอยู่ได้ต้องนาน เหมือนมันโหลดโปรแกรม Windows Secunity Alerts พอสัญลักษ์Windows Secunity Alerts ถึงจะเปิดโปรแกรมต่างๆได้ ลองลงวินโด้ใหม่แล้วครับไม่หาย
    ฟท2 4800+ ram 2 G hhd2 ตัว

วินโดว์สอะไรครับ??

Comment

วินโด้ xp ครับ ของ TrueFaste ลองตัว xp ไม่มีก็เป็นเหมือนกันครับ ใครรู้ว่าเป็นอะไรบอกทีครับ มันเป็นเฉพาะตอนเปิดเครื่องนะครับ พอโปรแกรม Windows Secunity Alerts รันเส็จก็จะเปิดโปรแกรมอะไรได้ปกติครับ

Comment

แล้ว ยกเลิกโปรแกรมไม่หานเหรอ

Comment

ตอนลงวินโด้ ลงช้ากว่าปกติ หรือว่า ลงได้เร็วเป็นปกติครับ ถ้าช้าผิดปกติ Hdd Bad เคลมโลด

Comment

ใช้ครับตอนมันลงมันลงช้ากว่าปกติ แต่ลองดูไม่เจอbad เลย เดียวจะลองดูใหม่ครับ

Comment

ผมแก้ปัญหาได้แล้วครับมันเกิดจากเร้าเตอร์ครับถ้า ผมเปิดเราเตอร์ ตอนเปิดคอมมันจะบูตช้ามากแล้วพวก ซิพต่างๆบนบอดบนการ์ดจอจะร้อนผิดปกติ ผมเลยเปลียนสาย LAN ไม่เลยลองเอาเร้าเตอร์อีกตัวมาเปลียน อาการช้าหายเลยครับ ซิพก็หายร้อน

Comment

*-*

Comment

งงด้วยคน อิอิ

Comment

คือว่า ผม เคยตั่งกระทู้ หลายที่ว่า ซิฟเมนบอดร้อน เครื่องช้า ตอนนั้นไม่รู้มันเป็นที่อะไร ตอนนี้รู้แล้วครับ ว่าเป็นจากเร้าเตอร์ ครับ ถ้าปิดเร้าเตอร์ อาการ เครื่องช้า ซิพร้อน มันก็หายไป อะครับ ขอบคุณทุกคนครับ แล้วก็ขอโทษที่ทำให้งงครับ ตอนนี้ซื้อเร้าเตอร์ตัวใหม่ใช้ได้ดีแล้วครับ

Comment

Working...
                    X