Announcement

Collapse
No announcement yet.

อุณหภูมิ ASUS EN8600GT Silent มีใครเป็นแบบนี้บ้างคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อุณหภูมิ ASUS EN8600GT Silent มีใครเป็นแบบนี้บ้างคับ

อุณหภูมิ ASUS EN8600GT Silent มีใครเป็นแบบนี้บ้างคับ ปกติของการ์ดจอที่ไม่มีพัดลม อุณหภูมิมันสูงแบบนี้หรือเปล่า นี่ยังไม่ได้เล่นเกมส์นะครับ เปิดใช้งานตามปกติ

แบบนี้เรียกว่าผิดปกติหรือเปล่าครับ แล้ว GPU สามารถทนความร้อนได้ถึงกี่องศาครับ ถ้าอยากจะลดอุณหภูมิความร้อนลงมา ไม่ทราบว่าจะสามารถติดพัดลมระบายได้หรือเปล่าครับ รบกวนเพียงเท่านี้ครับ ขอบคุณครับ

ผิดแล้วละคับ หรือ ไม่ลองเปลี่ยนโปรแกรมดูนะครับอย่าง riva

Comment

ใช่ Riva Tuner หรือเปล่าครับ

Comment

ของผมใช้ asus en 8600 GT oc core 675 mem 1700 อุณหภูมิแค่ 50 องศาเองครับ ถ้า full load
        ก็ 60 ครับ ผมใช้ทั้ง GPUZ 0.1.7 กับ riva วัดได้เท่ากันเลยครับ

Comment

ว่าแต่ Card จอของผม ไม่มีพัดลมนะครับ เป็นแบบ Silent ครับ ทำไมมันร้อนแบบนี้น้า...........
          แล้วโปรแกรม Riva ผมได้อ่านจากกระทู้อื่นที่เขาปรับความเร็วรอบของพัดลม GPU แต่ในกรณีที่ไม่มีพัดลม เป็นแบบ Silent หล่ะครับ จะมีวิธีที่จะ Modify ให้ GPU ร้อนน้อยลง ได้หรือเปล่าครับ
          Last edited by kungnok; 13 Mar 2008, 17:52:10.

Comment

รุ่นเดียวกันเลยครับ เข้าใจว่าวัดตรง Heat Sink ละมั้งครับ (มันอาจเป็นปกติ)
            เคยเอามือไปแตะดูร้อนจริงๆ แต่เท่าที่ผมใช้ตอนเปิดแอร์มั่งเป็นบางครั้ง
            ก็เล่นได้ปรกติ ท่านไหนมีวิธีที่จะ Modify ให้ GPU ร้อนน้อยลงได้ก็รบกวนหน่อยนะครับ

Comment

Originally posted by Pixas View Post
              รุ่นเดียวกันเลยครับ เข้าใจว่าวัดตรง Heat Sink ละมั้งครับ (มันอาจเป็นปกติ)
              เคยเอามือไปแตะดูร้อนจริงๆ แต่เท่าที่ผมใช้ตอนเปิดแอร์มั่งเป็นบางครั้ง
              ก็เล่นได้ปรกติ ท่านไหนมีวิธีที่จะ Modify ให้ GPU ร้อนน้อยลงได้ก็รบกวนหน่อยนะครับ
              เปลี่ยนซิงค์แต่ง แบบมีพัดลมครับ พวก VF-900 ครับ

Comment

เงียบแต่ร้อนซะงั้นเหรอ หุหุ ....

Comment

Working...
                X