Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดู Spec ให้ผมทีครับกำลังจะไปซื้ออาทิตย์หน้าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดู Spec ให้ผมทีครับกำลังจะไปซื้ออาทิตย์หน้าครับ

Intel Core 2 Quad Q6600
    Asustek CPU Cooler Arctic Square
    Asustek P5N32-E SLi
    Asustek EN8800GT/HTDP/1GB PCIEX x2
    Asustek DVD-RW 20X Buffer 2MB SATA
    Kingston DDR2 800Mhz 1GBx2
    Western Digital WD5000AAKS 500GB SATA II
    TAGAN TG-BZ600 600W
    RaidMax Simlodon

แล้วซื้อพัดลม Thermaltake ใส่ให้ครบทุกจุดนะครับ

ผมซื้อมาเล่นเกมอย่างเดียว กะจะเปิดความละเอียดที่ 1280*960

คิดว่าผมควรเพิ่มเติมหรือลดตรงไหนไหมครับ

เกิดมาไม่คิดจะ OC แล้วก็ไม่คิดจะทำด้วยเพราะไม่กล้าครับ 555+

ช่วย Review TAGAN ให้ทีครับ กับ การ์ดจอของเจ้าอื่นๆ ผมอ่านในบอร์ดแล้วไม่กล้าซื้อ MSI อะครับ ปกติตั้งแต่เครื่องแรก ซื้อมา 7 เครื่องแล้ว ใช้แต่ Asustek ส่วน Gigabyte Zalman ก็น่าสนดีครับ แต่ผมเคยเจอปัญหากับ Gigabyte 6600GT เอาไปเครมเจอปัญหาต้องเพิ่มเงินซื้อ ผมเลยทิ้งไป ช่วยแนะนำทีนะครับ กะว่าจะไปซื้ออาทิตย์หน้าแล้วที่ 1000ทิพ น่าจะเป็นร้าน TK ไม่ก็ Jedi หรือ Hardware House นะครับ ขอบคุณครับ

Originally posted by Mike-T.Chung View Post
    Intel Core 2 Quad Q6600
    Asustek CPU Cooler Arctic Square ไม่ OC ไม่ใช้ก็ได้ มีค่าเท่ากัน
    Asustek P5N32-E SLi
    Asustek EN8800GT/HTDP/1GB PCIEX x2 ซื้อ GTX ตัวเดียวเลยดีกว่าครับ ไม่กินไฟมากด้วย ความระเอียดที่บอก สบายๆอยู่แล้ว หรือ HD3870X2 เลยครับ สุดๆตอนนี้
    Asustek DVD-RW 20X Buffer 2MB SATA
    Kingston DDR2 800Mhz 1GBx2
    Western Digital WD5000AAKS 500GB SATA II 250Gx2 RAID 0 แรงกว่าเสียตังเท่ากัน
    TAGAN TG-BZ600 600W
    RaidMax Simlodon

แล้วซื้อพัดลม Thermaltake ใส่ให้ครบทุกจุดนะครับ ขนาดนั้นเลยเหรอครับ

ผมซื้อมาเล่นเกมอย่างเดียว กะจะเปิดความละเอียดที่ 1280*960

คิดว่าผมควรเพิ่มเติมหรือลดตรงไหนไหมครับ

เกิดมาไม่คิดจะ OC แล้วก็ไม่คิดจะทำด้วยเพราะไม่กล้าครับ 555+

ช่วย Review TAGAN ให้ทีครับ กับ การ์ดจอของเจ้าอื่นๆ ผมอ่านในบอร์ดแล้วไม่กล้าซื้อ MSI อะครับ ปกติตั้งแต่เครื่องแรก ซื้อมา 7 เครื่องแล้ว ใช้แต่ Asustek ส่วน Gigabyte Zalman ก็น่าสนดีครับ แต่ผมเคยเจอปัญหากับ Gigabyte 6600GT เอาไปเครมเจอปัญหาต้องเพิ่มเงินซื้อ ผมเลยทิ้งไป ช่วยแนะนำทีนะครับ กะว่าจะไปซื้ออาทิตย์หน้าแล้วที่ 1000ทิพ น่าจะเป็นร้าน TK ไม่ก็ Jedi หรือ Hardware House นะครับ ขอบคุณครับ
    .

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
      X