Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลบโปรแกรม audigy 2 zs ไม่ออกคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลบโปรแกรม audigy 2 zs ไม่ออกคับ

มัีน error spi คับ เลยจะลบโปรแกรมออกแ้ล้วลงใหม่แต่ลบไม่ไ้ด้ ดูตามรูปคับ

พอกด repair ก็ขึ้นตามรูปคับ

ช่วยบอกวีธีลบด้วยนะคับ
    Last edited by torwash; 13 Mar 2008, 07:27:19.

ลองใช้ system restore ไปก่อนหน้าที่จะลงดูครับ ผมเคยใช้แล้วหาย

Comment

ลองแล้วคับก็ยังไม่ได้

Comment

ไม่ต้อง uninstall แล้วเลือก restore ไปหลายๆ วันก่อนลงน่ะครับ ลองดูอีกที restore นะ ไม่ใช่ repair

Comment

ลอง ลง ทับอีกที แล้วก็ลบ เผื่อได้

Comment

Originally posted by scythe View Post
            ไม่ต้อง uninstall แล้วเลือก restore ไปหลายๆ วันก่อนลงน่ะครับ ลองดูอีกที restore นะ ไม่ใช่ repair
            ลองแล้วคับ ลองย้อนไปตั้งแต่ยังไม่ลง 2zs แต่ดันหนักกว่าเดิมไม่มีเสียงเลย

แล้วพวกโปรแกรมต่าง ๆ เออเรอหมดคับ

Originally posted by kidnapped1 View Post
            ลอง ลง ทับอีกที แล้วก็ลบ เผื่อได้
            ลองลงทับ ก็ลบไม่ได้ เข้า safe mode ก็ลบไม่ได้ ทำอะไรไม่ได้เลยคับ จะลบจะลงทับ repair ก็ไม่ได้

Comment

ลงผิดวิธี format เลยจะดีกว่าครับ

- ลง SBAX_WBUP2_LB_2_09_0016.exe ให้เรียบร้อยก่อน

- แล้วลง App for 2ZS ตาม แบบ custom โดยไม่ต้องเลือก windows driver

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                ลงผิดวิธี format เลยจะดีกว่าครับ

- ลง SBAX_WBUP2_LB_2_09_0016.exe ให้เรียบร้อยก่อน

- แล้วลง App for 2ZS ตาม แบบ custom โดยไม่ต้องเลือก windows driver
                ถึงขนาดต้อง format เลยหรอคับ

ผมลงตามวีธีติดตั้งที่คุณบอยเขียนไว้ในแผ่นคับ

ให้ลง App for 2ZS ก่อนแล้วรีสตาร์ส

แล้วลง SBAX_WBUP2_LB_2_09_0016.exe ตามคับ

Last edited by torwash; 13 Mar 2008, 22:18:32.

Comment

ลอง uninstall ใน device manager ยังครับ

Comment

วิธีล้าง driver creative มันยาก ไม่เหมาะกับ basic user แนะนำให้ format

ผมได้แผ่นเดียวกันมาลองแล้วเหมือนกัน

แนะนำให้ ลง driver ก่ิอน

แล้วลง app ตาม โดยไม่ต้องติ๊ก windows driver

Comment

ขอบคุณคับท่าน battlecruiser
                      แต่ผมลองหาวิธีลบดูก่อน
                      ว่าแต่ windows driver มันคืออะไรคับ

Originally posted by nanana001 View Post
                      ลอง uninstall ใน device manager ยังครับ
                      ลองแล้วคับ

Comment

Originally posted by torwash View Post
                        ถึงขนาดต้อง format เลยหรอคับ

ผมลงตามวีธีติดตั้งที่คุณบอยเขียนไว้ในแผ่นคับ

ให้ลง App for 2ZS ก่อนแล้วรีสตาร์ส

แล้วลง SBAX_WBUP2_LB_2_09_0016.exe ตามคับ

windows driverก็คือSBAX_WBUP2_LB_2_09_0016.exe

Comment

ใครลง 2zs ของคุณบอยเรียบร้อยแล้วช่วยบอกขั้นตอน(ละเอียด)ให้หน่อยนะครับผมส่งไปเปลียน1ตัวแล้วครับแต่ของยังไม่มา จะได้ทำตามครับ..ขอบคุณครับ

Comment

ลบกับโปรแกรมก็ไม่หมดครับ ผมเคยลบกับ Advance Uninstall /Your Uninstaller2008 ยังออกไม่หมดเลย เข้าไปใน Register ยังเหลืออยู่อีกเพียบ

Comment

อ้าว คิดว่า แผ่นเดิมๆๆ -*-

Comment

Working...
                              X