Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัด3DRenderingให้หน่อยครับงบ 30,000บาท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัด3DRenderingให้หน่อยครับงบ 30,000บาท

งบประมาณ 30,000 บาทครับ
    CPU ขอเป็น Core2Quad Q6600
    VGA Geforce8800GT Zero
    Mainboard ยังลังเลระหว่าง Asus P5KR กับ GIG P35-DS3R(เขียนถูกป่าวไม่แน่ใจครับ)
    เครื่องเก่าใช้ ASUS เห็นว่าไม่มีปัญหาดี ไม่ได้เอาไป oc ครับ
    ทำพวก 3D animation จะไปซื้อวันเสาร์ที่จะถึงนี้ครับ ที่เซียร์รังสิต ใครทราบร้านดีๆแนะนำหน่อยครับผม กะว่าถ้าไม่รู้จะซื้อที่ไหนก็จะซื้อที่ JIB แต่ดูราคาของในเวปของ JIB แล้วมันสูงพอสมควร แนะนำหน่อยครับ ขอบคุณทุกท่านมากครับผม

P5KR

Comment

เมนบอร์ดผมเชียร์ GIG P35-DS3R ครับ ส่วนร้านที่เซียร์แนะนำร้าน Computer OK ครับ

Comment

ASUS

Comment

P5KR และ แรม 4 GB เรนเดอร์กระฉูด

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ ขอถามอีกอย่างครับ ที่ ComputerOK มี Enermax 460w มั้ยครับ ดูในเวปของเค้าไม่มีพวก Enermax หรือ cooler master เลยอ่ะครับ

Comment

แนะนำให้โทรไปถาม ง่ายกว่า ชัวกว่าครับ 3 บาทเองครับ อิอิ

Comment

ครับผม ขอบคุณมากครับ

Comment

30000 นี่แสดงว่าก่ะ render อย่างเดียวใช่ไหมเพราะตอนทำโมเดลก่ะ texture mapping มันดูลำบากนะราคาเนี้ย ผมจัดให้รุ่นพี่ไปคนทำทั้ง 2 อย่างยัง 7xxxx เลยอ่ะ การ์ดจอแพงโคตร ว่าจะหา G80 มา mod เอาตอนนั้นดันไม่มีใครขายมือสองเลยต้องจำใจเอา quadro ไปใช้ แต่ CPU ตัวเดียวกันนะครับส่วนบอร์ด ผมใช้ ASUS P5K WS มันนิ่งดี แรมใส่แค่ 2 GB เพราะใช้งานบน XP ซึ่งมันเห็นได้แค่ 3 GB กว่าๆ รอ SP3 ออกก่อนค่อยเพิ่มเอาทีหลัง เน้นที่ HDD ครับ เยอะเข้าไว้

Comment

ครับผม ขอบคุณมากครับ ^^

Comment

ยังไม่ถึงกะต้องทำ ระดับ Hi-end น่ะครับ เพิ่งเรียนวิศวะคอมจบปี 1 เลยจะทำพื้นฐานให้แม่นก่อนน่ะครับ แล้วเรื่องระดับสูงขึ้นไปก็ค่อยไปตามลำดับ(ของจะได้ลดราคาด้วย)

Comment

Working...
                      X