Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ออนบอร์ดแล้วมีเสียงซ่าออกลำโพงง่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ออนบอร์ดแล้วมีเสียงซ่าออกลำโพงง่ะ

ใช้ออนบอร์ดแล้วมีเสียงซ่าออกลำโพงครับ
    ลองเปลี่ยนลำโพงก็แล้วก็ยังเป็น ใครมีวิธีแก้มั่งคับ
    ของผมเมนบอร์ด Asus M3A เพิ่งใช้ยังไม่ถึง 2 เดือนเลย
    ขอคำแนะนำด้วยครับ

มันเป็นเสียงสัญญานแทรกมาอะครับ แนะนำให้ซื้อซาวน์แบบออฟบอร์ดมาใช้ดีก่าเยอะ ต่อให้ 500- ก็ยังดีก่าออนบอร์ดครับ แต่ถ้าเอาจริงๆ ดีๆ ก็ลองไปลงกระทู้เสียงเอาครับ เรื่องนี้ผมก็ไม่ค่อยรู้....

Comment

Originally posted by first22948 View Post
      มันเป็นเสียงสัญญานแทรกมาอะครับ แนะนำให้ซื้อซาวน์แบบออฟบอร์ดมาใช้ดีก่าเยอะ ต่อให้ 500- ก็ยังดีก่าออนบอร์ดครับ แต่ถ้าเอาจริงๆ ดีๆ ก็ลองไปลงกระทู้เสียงเอาครับ เรื่องนี้ผมก็ไม่ค่อยรู้....
      ตามนี้เลยครับ แก้ยังไงก็ไม่หายครับผม ซื้อซาว์นมาหายครับ

Comment

คือเสียงเหมือนมันจะซ่าแบบช๊อตๆ(พึ่บพับอะไรทำนองนี้)น่ะครับ
        เหมือนกับเสียบสายไม่แน่น่ะครับ ไม่ใช่ซ่าบางๆเบาๆแบบออนบอร์ดทั่วไป
        ก่อนหน้านี้ที่ใช้มาเดือนกว่าๆยังไม่เป็น เพิ่งจะมาเป็น 2-3 วันนี้
        ตอนแรกคิดว่าเป็นที่ลำโพง แต่เปลี่ยนลำโพง.....ก็ยังมะหาย....เอาไงดีพี่น้อง...สงสัยมีเครมแห๋ง

Comment

ตามนี้เลยครับ

Solution: Double click the Speaker Icon is taskbar and choose Advanced View.Then scroll to top right of the list of controls and MUTE the stupid PC Beep control.It's this lil bugger that creates some interference with the onboard chip or its driver.

Comment

เช็คดูแล้วอ่ะคับ มันก็ไม่ได้ติ๊กถูกที่ PC Beep อยู่แล้วอ่ะครับ เอาไงต่อดีครับ....

Comment

ลองเช็คที่แจ็คเสียบดูครับมานอาจจะช๊อต

Comment

ของผมมันไม่มีadvance ด้วยซ้ำไปแต่พอไปที่ properties มันจะมีอยู่อะครับ พอติ็็กเลือกแล้วก็มันขะมีแถบ pcbeep ขึ้นมาเราก็ไป mute มัน ครับ

Comment

ใกล้พังแล้วมังครับท่านน

Comment

ลองเร่งvolume ที่ volume properties ขึ้นมาแต่อย่าสุด
                    แล้วไปลดที่ลำโพงลง น่าจะช่วยได้

Mute สิ่งที่ไม่จำเป้นเช่น Line In Microphone CDAudio CD digital Mute เอาไว้ซะ

ถ้าไม่หาย ลองถอดแจ็คลำโพงออกแล้วปล่อยไว้เฉยๆว่าดังป่าว?

Comment

สรุปผมพอจะแก้ได้แล้วครับ เหมือนที่ตัวแจ็คเสียบที่ซาวออนบอร์ดมีปัญหาครับ
                      คือนอกจากจะเสียบให้สุดแล้วยังต้องกดเข้าไปอีกแรงๆครับ ถึงจะหาย..แต่ก็ไม่รุจะได้นานซักแค่ไหน

แต่ได้ไม่นานก็คงมีเครม เพราะน่าจะเป็นที่ HW ครับ....เศร้า... แต่ก็ขอขอบคุณทุกๆคนคับที่ช่วยครับ

Comment

M3A เหมือนกัน

vista ดังน่ารำคาณ มาก

แก้ได้แระ

Comment

อีกทางเลือกนึง ลองซื้อซาวการ์ดมาใส่ดูสิครับ รับรองไม่ผิดหวัง มีกว่าออนบอร์ดด้วย ^^

ถูก ๆ 500 - 1000 แค่นี้ก็โอเคแล้วครับ

Comment

Working...
                          X