Announcement

Collapse
No announcement yet.

คือผมจะไปประกอบคอมที่พันทิพอะครับ ขอสอบถามหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คือผมจะไปประกอบคอมที่พันทิพอะครับ ขอสอบถามหน่อยครับ

ผมไม่เคยไปพันทิพมาก่อนไม่ทราบว่าจะซื้อคอมที่ร้านไหนดีที่สุดเราควรตรวจสอบเครื่องตรงไหนบ้างครับ ปรกติของแถมตามร้านเค้ามีให้มั้ยอะครับ แล้วส่วนมากที่พันทิพเค้าไม่ลงโปรแกรมให้แล้วหรอครับ ขอบคุณครับ
    Last edited by kwatan; 13 Mar 2008, 09:53:08.

เรื่องรานใหนดีสุด ไม่มีหรอกครับ
    คนในเวปนี้ส่วนมากชอบใช้บริการร้านดังๆ ใหญ่ๆ แต่ผมไม่ค่อยชอบเท่าไร เดินหาไปเลื่อยๆ คุยถูกคอร้านใหนเอาร้านนั้นแหละครับ ผมซื้อได้ทุกร้านที่พันทิพย์ แต่ชอบซื้อแบบทั้งชุดร้านเดียวถ้าเป็นไปได้ แพงกว่ากันนิดหน่อยไม่ว่า

CPUZ EVEREST 2โปแกรมนี้เช็คได้ แต่จริงๆ ยืนดูเขาประกอบก็ได้ครับ

ขอแถมเดียวนี้หายากแล้วครับ 10 บาทยังลดยากเลย

โปรแกรมไม่ลงให้แล้วครับ อย่างไปเซ็นยินยอมให้เข้าลงให้ละครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      เรื่องรานใหนดีสุด ไม่มีหรอกครับ
      คนในเวปนี้ส่วนมากชอบใช้บริการร้านดังๆ ใหญ่ๆ แต่ผมไม่ค่อยชอบเท่าไร เดินหาไปเลื่อยๆ คุยถูกคอร้านใหนเอาร้านนั้นแหละครับ ผมซื้อได้ทุกร้านที่พันทิพย์ แต่ชอบซื้อแบบทั้งชุดร้านเดียวถ้าเป็นไปได้ แพงกว่ากันนิดหน่อยไม่ว่า

CPUZ EVEREST 2โปแกรมนี้เช็คได้ แต่จริงๆ ยืนดูเขาประกอบก็ได้ครับ

ขอแถมเดียวนี้หายากแล้วครับ 10 บาทยังลดยากเลย

โปรแกรมไม่ลงให้แล้วครับ อย่างไปเซ็นยินยอมให้เข้าลงให้ละครับ
      อย่างไปเซ็นยินยอมให้เข้าลงให้ละครับ----คืออะไรครับเซ็นไรครับไม่เข้าใจอธิบายให้ฟังหน่อยนะครับ

Comment

ถ้าเราจะลงให้เขาลงวินโดวให้ เข้าจะให้เราเซ้นชื่อยินยอมให้ร้านลงให้ และให้เราไปซื้อแผ่นมาเอง

Comment

หรอครับไม่ลงอะไรให้เลยหรอเป็นเครื่องปล่าวๆเลยหรอครับ
          การเซ็นต์ชื่อมีผมอะไรกะทางร้านครับ
          เป็นเรื่องลิขสิทธิ์วินโดว์หรอครับ

Comment

ถ้าผมเป็น ร้านแล้ววันใหน ผมเกิด อยากได้เงินทางอ้อม ผมก็แจ้งไปที่ คนจับลิขสิทฺธิ์ บอกให้ใปจับ ท่าน โดยขอค่า นำจับหน่อย ท่านก็ดิ้นไม่หลุดแล้วครับ ลายเซ็นต์มีพร้อมครับ จริงใหม

ผมไม่ได้มองโลกในแง่งบ นะ แต่ กันไว้ก่อน วินโดว นะมั่วๆลงยังพอทำได้เลยครับ ไม่ทำให้เครื่องพังอยู่แล้ว ได้ลองกับตัวเองด้วยครับ

Comment

ร้าน big it ตะวันนา ประกอบกับเค้า เค้าลงโปรแกรมให้เลยหรือผมจะไปประกอบที่ตะวันนาดีราคาโดยรวมแพงกว่าพันทิพประมาณ 1 พัน

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                ถ้าผมเป็น ร้านแล้ววันใหน ผมเกิด อยากได้เงินทางอ้อม ผมก็แจ้งไปที่ คนจับลิขสิทฺธิ์ บอกให้ใปจับ ท่าน โดยขอค่า นำจับหน่อย ท่านก็ดิ้นไม่หลุดแล้วครับ ลายเซ็นต์มีพร้อมครับ จริงใหม

ผมไม่ได้มองโลกในแง่งบ นะ แต่ กันไว้ก่อน วินโดว นะมั่วๆลงยังพอทำได้เลยครับ ไม่ทำให้เครื่องพังอยู่แล้ว ได้ลองกับตัวเองด้วยครับ
                ขอบคุณท่านมากครับผมกำลังจะซื้อคอมอยู่พอดีครับถ้าจะซื้อรบกวนท่านแนะนำสเปกให้ผมบ่างนะครับ

Comment

เรื่องนี้ (ร้าน) ผมไม่มีความคิดเห็น ให้กับ ทุกๆกระทู้ครับ อิอิ

Comment

เรื่องนี้ (ร้าน) ผมไม่มีความคิดเห็น ให้กับ ทุกๆกระทู้ครับ อิอิ
                    เดี๋ยวนี้เขาไม่ลงโปรแกรมให้เลยรึไงครับท่านทุกร้านเลยหรอครับท่าน

Comment

ที่พันทิพย์ใช่ครับ เข้าก็ลงให้หมดแหละ ถ้าคุณทำตามที่เขาบอก

ที่อื่น ไม่รู้ครับ

Comment

ที่พันทิพย์ใช่ครับ เข้าก็ลงให้หมดแหละ ถ้าคุณทำตามที่เขาบอก

ที่อื่น ไม่รู้ครับ
                        ที่ต้องให้เซ็นต์ชื่อนะหรองี้ก็แย่สินึกว่าซื้อเสร็จเขาลงให้หมดเลย

Comment

สุดยอดคับ- -* เหมือนกับเราพาผู้หญิงเข้าโรงแรมอะคับ เข้าไปแล้วให้ผู้หญิงจ่ายตังนะเราไม่ต้องจ่าย
                          เดี๋ยวเผื่อผู้หญิงไปแจ้งความแบ๊กเมล์ แจ้งความว่า นู๋ โดนขมขื่น...เวลาส่งฟ้องศาล ศาลจะต้องเรียกสืบพยานว่าพยานเห็นแบบที่ ฝ่ายผู้หญิงแจ้งจริงหรือป่าว ถ้าพยานบอกว่า อ๋อ เค้าเดินเข้าไปแบบไม่ขัดขืนก็คือ สมยอม และศาลจะถามว่าใครจ่าย สตางค์ พยายานบอกว่าฝ่ายผู้หญิงจ่ายตัง...แค่นี้ก็หลุดและ - -*

Comment

Originally posted by Adeenaleen View Post
                            สุดยอดคับ- -* เหมือนกับเราพาผู้หญิงเข้าโรงแรมอะคับ เข้าไปแล้วให้ผู้หญิงจ่ายตังนะเราไม่ต้องจ่าย
                            เดี๋ยวเผื่อผู้หญิงไปแจ้งความแบ๊กเมล์ แจ้งความว่า นู๋ โดนขมขื่น...เวลาส่งฟ้องศาล ศาลจะต้องเรียกสืบพยานว่าพยานเห็นแบบที่ ฝ่ายผู้หญิงแจ้งจริงหรือป่าว ถ้าพยานบอกว่า อ๋อ เค้าเดินเข้าไปแบบไม่ขัดขืนก็คือ สมยอม และศาลจะถามว่าใครจ่าย สตางค์ พยายานบอกว่าฝ่ายผู้หญิงจ่ายตัง...แค่นี้ก็หลุดและ - -*
                            คิดได้ไงสุดยอดเลยท่าน

Comment

เหอะๆ รู้จักดัดแปลงนะท่าน

Comment

Working...
                              X