Announcement

Collapse
No announcement yet.

แวะมาเชคชื่อ Assassin สายบู๊

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แวะมาเชคชื่อ Assassin สายบู๊

แค่แวะมาถามเฉยๆน่ะครับ ว่ามีใครเล่น Assassin's creed แบบสายบู๊ (str) เหมือนผมบ้าง เวลาเจอทหาร ก็เอามีดเบอร์ 2 อัดเข้าปากจากด้านหน้าซะเลย หรือเจอ templar ก็ขี่ม้าเข้าไปไล่ฟัน หรือถ้ามีใครมีวิธีเด็ดๆ เข้ามาแนะนำกันได้นะครับ

ส่วนของผม ที่เด็ดที่สุดที่เมื่อคืนเล่นก็คือตรงค่ายทหารหน้าเมือง Acre (จำชื่อเมืองไม่ค่อยได้เหมือนกัน) ผมสู้กับทหารทั้งค่ายด้วยมือเปล่า (ใช้มีด 2 counter อย่างเดียว) ได้เห็นท่าโหดๆเยอะแยะเลยครับ ไม่ว่าจะตบคอเสียบทะลุ หรือว่าเสียบตัว 3 ทีแล้วก็เสียบจากใต้คางให้ถึงสมองอีกที หรือว่าจับเหวี่ยงแล้วเสียบหัวใจทะลุจากด้านหลัง ... ผมว่ามันเป็นเกมที่โหดแบบเลือดสาดดีนะ (ถ้าศพมันขาดเป็นชิ้นๆได้ผมว่าเกมมันคงติดเรทระดับ x แหละ)

เสียดายที่ว่า screen shot ของค่ายทหารผมเก็บมาไม่ได้ พอจะเอามาดู มันกลายเป็น ss ของจุดอื่นไปแล้วอ่ะ เสียดายจัง

ที่ผมเล่นแบบนี้ ไม่ใช่จะโชว์ว่าตัวเองเก่งหรือว่าอะไรนะครับ ผมว่ามีคนเล่นแบบผมอีกเยอะแยะแหละ แค่เก็บกดที่เข้า Jerusalem ไม่ได้อ่ะ อีกอย่างก็ พอดีเพิ่งไปสอยของเด็ดๆมา เลยเทสซะสะใจเลย 5555 ผมว่าเกมนี้มันเหมือนดูหนังโรงดีนะ มี effect เสียงอลังการตลอดเวลา

ปล มาแชร์วิธีเล่นกันนะครับ โพสต่อๆกันไปเลย ถ้าใครมี ss โหดๆ อยากเอามาโชว์ ก็มาโพสกันไว้ได้นะครับ
    ปล2 ถ้าใครยังไม่เคยลองมีดเบอร์ 1 ผมว่าหน้าตามันคล้ายๆกริชอ่ะ ก็ลองดูนะครับ ผมว่ามันเป็นมีดที่ไวดี ใช้ป้องกันได้ด้วย
    ปล3 มีใครเก็บธงของเมืองไหนได้ครบบ้างรึยังอ่ะ อยากรู้ว่าถ้าเก็บครบแล้วจะได้อะไร แถมธงบางอันผมหาวิธีปีนขึ้นไปเก็บไม่ได้อีก ถ้าเก็บกดมากๆเดี๋ยวจะไปหา walkthrough ของฝรั่งมาอ่านละ

โพสรูปไงอ่ะคับ(ไง่พอสมควร) สอนทีคับ - -!

Comment

ตรงช่องตอบแบบรวดเร็วจะมีปุ่ม go advanced อยู่น่ะครับ พอคลิ๊กปุ๊บ เลื่อนลงมานิดหน่อยจะมีปุ่ม upload และบริหารไฟล์หรืออะไรประมาณนี้แหละ ที่เหลือก็จัดการช่วยตัวเองเลยครับ ผมว่ามันน่าจะง่ายๆละนะ

Comment

ผมวิ่งหนีเข้ามุ้งบนดาดฟ้า - -

Comment

Originally posted by Arsakura_Tum View Post
          โพสรูปไงอ่ะคับ(ไง่พอสมควร) สอนทีคับ - -!

ไปหาเวบสำหรับ upload รูปไว้ที่เวบก่อน.เช่น http://images.torrentmove.com/index.php

ขั้นแรกกดที่ปุ่ม browse

แล้วจะมี pop up windows ขึ้นมา ที่มุมบนซ้ายเขียนว่า file upload
          ทีนี้ให้เราเปิดไปยังภาพในเครื่องของเราที่จะอัฟ

เสร็จแล้ว copy ลิงค์ในช่อง bb เอาแปะไว้ในบอร์ดของเรา

Comment

Originally posted by KamuiShirou View Post
            แค่แวะมาถามเฉยๆน่ะครับ ว่ามีใครเล่น Assassin's creed แบบสายบู๊ (str) เหมือนผมบ้าง เวลาเจอทหาร ก็เอามีดเบอร์ 2 อัดเข้าปากจากด้านหน้าซะเลย หรือเจอ templar ก็ขี่ม้าเข้าไปไล่ฟัน หรือถ้ามีใครมีวิธีเด็ดๆ เข้ามาแนะนำกันได้นะครับ

ส่วนของผม ที่เด็ดที่สุดที่เมื่อคืนเล่นก็คือตรงค่ายทหารหน้าเมือง Acre (จำชื่อเมืองไม่ค่อยได้เหมือนกัน) ผมสู้กับทหารทั้งค่ายด้วยมือเปล่า (ใช้มีด 2 counter อย่างเดียว) ได้เห็นท่าโหดๆเยอะแยะเลยครับ ไม่ว่าจะตบคอเสียบทะลุ หรือว่าเสียบตัว 3 ทีแล้วก็เสียบจากใต้คางให้ถึงสมองอีกที หรือว่าจับเหวี่ยงแล้วเสียบหัวใจทะลุจากด้านหลัง ... ผมว่ามันเป็นเกมที่โหดแบบเลือดสาดดีนะ (ถ้าศพมันขาดเป็นชิ้นๆได้ผมว่าเกมมันคงติดเรทระดับ x แหละ)

เสียดายที่ว่า screen shot ของค่ายทหารผมเก็บมาไม่ได้ พอจะเอามาดู มันกลายเป็น ss ของจุดอื่นไปแล้วอ่ะ เสียดายจัง

ที่ผมเล่นแบบนี้ ไม่ใช่จะโชว์ว่าตัวเองเก่งหรือว่าอะไรนะครับ ผมว่ามีคนเล่นแบบผมอีกเยอะแยะแหละ แค่เก็บกดที่เข้า Jerusalem ไม่ได้อ่ะ อีกอย่างก็ พอดีเพิ่งไปสอยของเด็ดๆมา เลยเทสซะสะใจเลย 5555 ผมว่าเกมนี้มันเหมือนดูหนังโรงดีนะ มี effect เสียงอลังการตลอดเวลา

ปล มาแชร์วิธีเล่นกันนะครับ โพสต่อๆกันไปเลย ถ้าใครมี ss โหดๆ อยากเอามาโชว์ ก็มาโพสกันไว้ได้นะครับ
            ปล2 ถ้าใครยังไม่เคยลองมีดเบอร์ 1 ผมว่าหน้าตามันคล้ายๆกริชอ่ะ ก็ลองดูนะครับ ผมว่ามันเป็นมีดที่ไวดี ใช้ป้องกันได้ด้วย
            ปล3 มีใครเก็บธงของเมืองไหนได้ครบบ้างรึยังอ่ะ อยากรู้ว่าถ้าเก็บครบแล้วจะได้อะไร แถมธงบางอันผมหาวิธีปีนขึ้นไปเก็บไม่ได้อีก ถ้าเก็บกดมากๆเดี๋ยวจะไปหา walkthrough ของฝรั่งมาอ่านละ
            กดปุ่มอะไรบ้างเหรอครับ ให้มันสู้แบบมันส์ๆบ้าง ของผมมีแต่ท่าเดิมๆ ไม่มีท่าใหม่เลย

Comment

Originally posted by gerrard View Post
              กดปุ่มอะไรบ้างเหรอครับ ให้มันสู้แบบมันส์ๆบ้าง ของผมมีแต่ท่าเดิมๆ ไม่มีท่าใหม่เลย
              ตอนนี้ผมก็อยู่ที่ทำงานซะด้วยสิ จำชื่ออะไรไม่ได้ซักอย่าง

เอาเป็นว่า เริ่มแรกเนี่ย ตั้งแต่ตอนที่โดนยึดอาวุธ ยึดทุกอย่าง มันจะทำ combo kill ได้
              กดฟัน แล้วก็กดฟันซ้ำตอนที่ดาบแตะกัน

พอฆ่าบอสตัวแรกได้ (ฆ่าง่ายมากๆ เก็บลูกน้องมันให้หมดก็จบ หรือจะเอามีด 2 เข้าไปจับกดหัวเสียบก็ไม่มีปัญหา) ก็จะกลับไปเจอหัวหน้าใหม่ ก็จะได้มีดเบอร์ 1 มา หน้าตาคล้ายๆกริช แล้วก็ได้ท่า counter attack เวลาจะใช้ก็ใช้กับอาวุธอะไรก็ได้ 1,2,3 กดคลิ๊กขวาค้างไว้แล้วคลิ๊กซ้ายตอนที่ศัตรูฟันเข้ามา ... ต้องคลิ๊กตรงจังหวะฟันด้วยนะครับ

อาวุธแต่ละชิ้น ท่าจะไม่เหมือนกันด้วย และจะมีชิ้นนึงราวๆ 3-5 ท่า ลองกันดูนะครับ โหดดี

trick: แค่อาวุธเบอร์ 2 ก็มีหลายท่าแล้วครับ
              หลังจากล๊อคเป้า มีตามนี้
              - ถ้าคลิ๊กขวาแล้ววิ่งเข้าหาศัตรู แล้วคลิ๊กซ้ายตั้งแต่ตอนที่ยังไม่ถึงตัว แต่ต้องใกล้ๆนะ อยู่ในระยะ จะเป็นกระโดดเข้าใส่แล้วกดศัตรูนอนลงกับพื้นแล้วก็เสียบ
              - ถ้าเข้าทางด้านหน้า เดินเข้าไปดื้อๆ คลิ๊กขวาแล้วซ้ายต่อทันที จะเสียบปากทะลุท้ายทอยเลยครับ
              - เข้าด้านหลัง อยู่ชิดๆ คลิ๊กขวาแล้วต่อด้วยซ้าย จะเป็นการจับศัตรูคุกเข่าแล้วก็เสียบท้ายทอย
              - ในขณะที่ศัตรูกำลังวิ่งหนี (เฉพาะตัวที่ล๊อคเป้าด้วยนะ) ถ้าวิ่งเข้าไปได้ชิดพอ จะจับล๊อคคอแล้วเสียบตรงรักแร้

ส่วน counter ที่โหดๆคืออาวุธเบอร์ 2 นี่ล่ะครับ แต่ใช้ยาก เพราะมันป้องกันเราไม่ได้
              เบอร์ 1 ก็มีโหดอยู่ท่านึง ... เสียบเท้าแล้วลากมีดยาวทะลุหัวไปเลย เหมือนท่าโชริวเคนสมัย street fighter เลยครับ ฮ่าๆๆ

Comment

มีท่าแทงข้างหลังทะลุถึงหัวใจไหมครับ

อิอิ

Comment

ผมนี่แหละแล่นแบบบู๊ตลอด จะหนีเฉพาะตอนรำคาญครับ บางทีมาเป็นสิบ ก็สู้สบายๆอยุ่แล้วเพราะเรามี counter
                  *0*

Comment

มีสายซุ้มบ้างไหมนิ

จะลองเล่นดู โหลดมาแต่ยังไม่ได้ลงเลย เห็นว่ายังมีบัคอยู่ใช่ไหมครับ แก้ได้ยัง

Comment

Originally posted by canbuyme View Post
                      มีท่าแทงข้างหลังทะลุถึงหัวใจไหมครับ

อิอิ
                      มีแน่นอนครับ เป็นท่า silent kill ของมีดเบอร์ 2 ก็แค่เข้าข้างหลัง ล๊อคเป้า แล้วคลิ๊กซ้ายธรรมดาทีเดียว

Originally posted by คิม View Post
                      มีสายซุ้มบ้างไหมนิ

จะลองเล่นดู โหลดมาแต่ยังไม่ได้ลงเลย เห็นว่ายังมีบัคอยู่ใช่ไหมครับ แก้ได้ยัง
                      สายซุ่มก็มีครับ แต่ผมว่าเล่นแป๊บเดียวก็เบื่อ มันต้องบู๊นี่แหละ adrenalin หลั่งดีแท้

ส่วนเรื่องของบัก มีแน่นอนครับ ถึงได้ยังบ่นๆกันอยู่นี่ไงครับ เยรูซาเล็ม ไหนจะเล่นไปเด้งไปอีก (อย่างกะชิมไปบ่นไป)

Comment

โหดจิง
                        ผมเล่นไม่ค่อยคล่องเท่าไหร่ แต่ พวก temper มันก็เก่งผิดจาก ทหารธรรมดาจิง
                        ผมก็เป็นแต่รอ counter จากมันอย่างเดียวอ่ะครับ ฟันมันก่อนทีไรเจ็บตัวทุกที

Comment

เทมพลามันไม่ได้เก่งเท่ากันล่ะมั้งครับ อิอิ บางตัวเสียเลือด 1-2 ขีด บางตัวเอาเกือบตาย บางตัวเป็นเกย์ (มันดึงผมลงน้ำไปทำอะไรใต้น้ำก็ไม่รู้ 555)

ส่วนไอซุ้มนั้นน่ะหรอ หึหึๆ ผมบู้ไม่เคยเก่งเลยวิ่งแทงรอบค่ายแล้วก็วิ่งไปอยู่ข้างบนรอมันขึ้นบันไดมาก็ฟัน

แต่ก็ฆ่าเยอะๆ กระจายๆ ก็ทำละ แต่ไม่สวย กองเป็นภูเข้าสวยกว่า 555

Comment

ชอบโหดๆแบบนี้ ต้องไปชมแรมโบ้4.......มีฉากฆ่ากันโหดๆแบบถึงใจเพียบเลย...ยิงกันแบบขาดสองท่อน ยิงหัวขาดกระจุย ฟันกันไส้ไหล..........กึ๋ย...

Comment

ผมลงไม่ได้ มันerror อยากเล่นคับเห็นน่าสนใจ เลยไปซื้อแผ่นที่พันทิพมา error F:data4
                              T T ใครรู้ช่วยบอกทีคับ

Comment

Working...
                              X